Announcement

Collapse
No announcement yet.

9600GT 8800GT ความแตกต่าง?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 9600GT 8800GT ความแตกต่าง?

- 9600GT กับ 8800GT
    ต่างกันขนาดไหนอะครับ
    ผมเข้าใจครับว่า 8800GT มันแรงกว่า แต่...

มีงบอยู่ประมาณ 3500
    ถ้าเลือก 9600GT ก็เหลือใช้อีกเยอะ
    - แต่มันจะใช้เล่นเกมได้อีกในอนาคตซัก 2 ปีปะครับ ขอแบบเล่น Medium-High อะครับ

- แต่ถ้าเลือก 8800GT ก็ต้องเกินงบ เพราะต้องหา PSU ใหม่ด้วย - -"
    ถ้าเป็นงี้เอาเป็น 9800GT เลยดีกว่าปะครับ?
    ตัวปัจจุบัน 12V@15A

ขอความคิดเห็นด้วยครับ
    แล้ว เก็บตังหา PSU ใหม่ไปเลย + 9800GT จะคุ้มกว่ามากปะครับ
    แล้วซื้อ PSU ใหม่นี่...
    ตัวไหนดีครับ?
    ที่มีดูๆอยู่ก็ Delux 450W 38A Full 750.- มันจะพอปะครับ
    ไม่ก็ Delux 500W 34A Full 1050.- หรือมีที่ถูกกว่านี้แต่คุณภาพดีๆปะครับ - -"
    ค่ายแดงไม่เอาน้าา~~
    Last edited by Gamemania; 29 Apr 2009, 09:40:13.

ใช้ Delux 500W 34A กับ 8800GT อยู่ใช้ได้ปกติ
    ส่วน 8800GT จะดีกว่า 9600GT ตอนเปิด AA
    เล่น เกมใน avartar ผมด่าน 8 ที่แสงเยอะเปิด MSAA สุดๆสบายๆสำหรับ 8800GT
    แต่ 9600GT มีรูดเหลือ 30FPS บางจุด

Comment

9600GT กับ 8800GT,9800GT (ซึ่งมันก็ตัวเดียวกัน)

ถ้าพูดถึงการใช้งานจริง(เล่นเกม) บอกเป็น % ความรู้สึกคงบอกไม่ถูกนะครับ
      แต่บอกได้ว่า เกมใหม่ๆหลายๆเกม(เกมที่ไม่ทานสเปคโอเวอร์นะครับ) ปรับ High
      8800GT ลื่นไหลดี มีเฟรมเรทตกบ้างประปราย
      9600GT ก็เล่นได้ แต่เฟรมจะดร็อปบ่อยกว่าตัวบน บางช่วงอาจทำให้รู้สึกว่ากระตุกมากไปจนเล่นไม่สนุก
      ทำให้ต้องปรับรายละัเอียดบางอย่างมาเป็น Med เป็น Low ถึงทำให้เล่นดีขึ้น

ซึ่งหลายๆ คนที่ชอบปรับภาพสวยๆ แนะนำกันว่าให้เอา 8800GT ไปเลย เพราะถ้าปรับรายละเอียดสูงๆ มันก็ยังเล่นได้แบบไม่เสียอารมณ์อยู่น่ะครับ

ถ้ามองไปในอนาคตปีสองปี เกมที่ออกมาก็คงอยู่ในระดับที่ใกล้เคียงกันกับตอนนี้แหละครับ พวกเกมมัลติแพลตฟอร์ม จนกว่าจะมีเครื่องเกมรุ่นใหม่ออกมาอีก จนทำให้เกมที่ทำลงพีซีด้วยนั้นทานสเปคกันโอเวอร์กว่าตอนนี้

เรื่อง PSU รอ คห. ต่อไปละกันครับ ^ ^

Comment

9800GT + Delux 500W 34A Full ดีกว่าครับ เพื่ออนาคต เพราะตอนนี้ ราคามือสอง 8800 กะ 9800 gt ไม่หนีกันเลย แต่ 9800gt ได้เปรียบที่สดกว่า

Comment

จะซื้อใหม่ 8800gt ดีกว่า แต่ถ้ามี 9600gt อยู่แล้ว เปลี่ยนไปเป็น 8800gt ไม่คุ้มอ่ะครับ
          ความแรงไม่ต่างกันมากเหมือนจาก 9500gt ไป 9600gt อันนี้เป็นทุ่ง

Comment

ไม่ต้องเผื่อไว้ 2 ปีหรอกครับ เกมส์ที่ออกมาใหม่ๆ ก็ไม่รู้จะเอาอยู่หรือเปล่า
            ถ้าต้องปรับความละเอียดสูงๆ

Comment

ขอตอบหน่อยนครับ

แต่ก่อนผมใช้ 9600 GT ใช้ไปสักหน่อยต้องมาซื้อ 9800 GT ไปเล่น ความแรงต่างกันอย่างเห็นได้ชัดครับ

ชิบ 9600 G94 64 Uni ส่วน 9800/8800 ชิบ G92 112 Uni แรงต่างกันตรงนี้คับ.....

ผมเล่น FARCRY2 9600 GT เปิดเงา สะดุด เงาแตก ภาพแตก แต่ 9800 GT ปรับ VeryHigh สบายๆครับ เงาไม่แตก

แต่9600 GT ถ้าพี่จะซื้อไปเล่น ระดับ กลางๆก้โอเคครับ ไม่ต้องเปิดเงา หรือ AA ก็แล้วแต่ความพอใจครับ แรงดีเหมือนกันครับ.....แล้วแต่การปรับภาพด้วยครับ.... ตามที่ผมใช้มานะ

Comment

9800 GT กับ 22" Full HD เล่น grid ปรับสุด รู้สึกหน่วงๆ ครับ

Comment

ถ้าจะเปลี่ยนแนะนำ HD4770 แรงกว่า 9800GT และกินไฟน้อยกว่า อาจจะกินไฟน้อยกว่า 9600GT ดังนั้น ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยน PSU เลยก็ได้

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=456733
                  Last edited by Deenkung; 29 Apr 2009, 18:54:03.

Comment

ขอบคุณทุก คห. ครับ

Originally posted by Deenkung View Post
                    ถ้าจะเปลี่ยนแนะนำ HD4770 แรงกว่า 9800GT และกินไฟน้อยกว่า อาจจะกินไฟน้อยกว่า 9600GT ดังนั้น ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยน PSU เลยก็ได้

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=456733
                    ผมกลัว ATi ครับ - -"
                    เดี๋ยวไดรเวอร์มีปัญหา หรือเข้ากันไม่ได้อีก
                    ไม่อยากเสียเวลาอะครับ - -"
                    ยิ่งมันออกมาใหม่ๆ
                    ยิ่งเสี่ยง -*-

Comment

Originally posted by Deenkung View Post

4770 รีวิวเวบเราออกแล้วนะครับ 8800gt สวนหายครับ เชื่ออันไหนดีเนี่ย

Comment

ผมว่า HD4770 ไม่น่าจะมีปัญหาไดรว์เวอร์นะครับ ผมว่าถ้าเล่นเล่นตัวนี้ดีกว่า ภาพสวยสดใสด้วยนะ ราคาไม่น่าเกิน 4500

Comment

Originally posted by NasTaZiO7 View Post
                          9600GT กับ 8800GT,9800GT (ซึ่งมันก็ตัวเดียวกัน)

ถ้าพูดถึงการใช้งานจริง(เล่นเกม) บอกเป็น % ความรู้สึกคงบอกไม่ถูกนะครับ
                          แต่บอกได้ว่า เกมใหม่ๆหลายๆเกม(เกมที่ไม่ทานสเปคโอเวอร์นะครับ) ปรับ High
                          8800GT ลื่นไหลดี มีเฟรมเรทตกบ้างประปราย
                          9600GT ก็เล่นได้ แต่เฟรมจะดร็อปบ่อยกว่าตัวบน บางช่วงอาจทำให้รู้สึกว่ากระตุกมากไปจนเล่นไม่สนุก
                          ทำให้ต้องปรับรายละัเอียดบางอย่างมาเป็น Med เป็น Low ถึงทำให้เล่นดีขึ้น

ซึ่งหลายๆ คนที่ชอบปรับภาพสวยๆ แนะนำกันว่าให้เอา 8800GT ไปเลย เพราะถ้าปรับรายละเอียดสูงๆ มันก็ยังเล่นได้แบบไม่เสียอารมณ์อยู่น่ะครับ

ถ้ามองไปในอนาคตปีสองปี เกมที่ออกมาก็คงอยู่ในระดับที่ใกล้เคียงกันกับตอนนี้แหละครับ พวกเกมมัลติแพลตฟอร์ม จนกว่าจะมีเครื่องเกมรุ่นใหม่ออกมาอีก จนทำให้เกมที่ทำลงพีซีด้วยนั้นทานสเปคกันโอเวอร์กว่าตอนนี้

เรื่อง PSU รอ คห. ต่อไปละกันครับ ^ ^
                          9600GT G94
                          8800GT 9800GT ตัวเดียวกันซิบใหม่กว่า เป็น G92 ความแรง***งกันมาก บอกไม่ถูก
                          ลองซื้อมาลองเองแล้วจะรู้ บางคนไม่รู้ดันไปดูแต่ GPU Clock เอามากเข้าว่า มันไม่เกี่ยว
                          ถ้าเ ล่น Delux 500W แนะนำ DLP-50A ดีกว่าครับ DLP-34A ก็ใช้ได้ครับ มันขึ้นอยู่
                          CPU ว่าเป็นอะไร จะ OC อะไรบ้างมากหรือน้อย

Comment

เก็บตังค์อีกหน่อยดีกว่านะครับ
                            อย่างน้อยก็ PSU ขอให้ใช้ของดีๆหน่อยถ้าจะใช้การ์ดจอแรงๆพวกนี้
                            อีกอย่าง PSU นี่ใช้มานานหรือยังครับ
                            ของผม Finex 450W ไฟ 12V@15A ใช้มา3ปีครึ่ง เอา4670ไม่อยู่ครับ
                            เปิดคอม เล่นเน็ท เล่นRO แป็บเดียว VPU Recovery มาเลย
                            พอใช้ Raidmax 530SS เท่านั้นแหละครับนานๆมาที
                            เลยขาย4670ไป แล้วซื้อ9600GTมาใช้แทน ก็ยังไม่เจอปัญหาอะไรครับ

Comment

ููู^
                              ^
                              ^

รูป ท่าน สยองมาก คับ มะกี้ผม ตกใจเลยกะลังอ่าน อยุ่ดีๆ เงยหน้าขึ้นมาซะงั้น - -

Comment

Working...
                              X