Announcement

Collapse
No announcement yet.

ACER รุ่นใหม่ใครรู้็ช่วยมารีวิวให้หน่อยคับ Aspire 4535g

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ACER รุ่นใหม่ใครรู้็ช่วยมารีวิวให้หน่อยคับ Aspire 4535g

ขอบคุนคับ
    ถ้าให้ดีช่วยเปรียบเทียบกับรุ่นเชกช่วยชาติให้ด้วยนะคับ

เห็นspec+ราคาแล้วแร๊งครับ พี่น้อง ว้าวๆ

Aspire 4535G, Turion X2 RM-74 (2.2GHz), DDR2 2 GB, HDD 320 GB, 14.1",
    Free!!! Acer Gems Bag และ Insurance 1 ปี

Product Categories NOTEBOOK
    Brand ACER
    Model Aspire 4535G-742G32Mn/C009
    ราคาปกติ 19,900.00 บาท

Free!!! Acer Gems Bag และ Insurance 1 ปี

Specification

AMD Turion X2 dual-core mobile technology RM-74 (2.2GHz, 1MB L2 Cache)
    2048MB DDR2-667
    320GB HDD/DVD-Super Multi
    5-in-1
    GLAN
    Acer Nplify 802.11b/g/
    Draft-N WLAN
    56KB
    Bluetooth
    14" HD (1366 x 768 pixel) Acer CineCrystal LED-backlit TFT LCD 16:9 aspect ratio
    ATI Mobility Radeon HD 4570 512MB
    Finger Print
    Linpus Linux BE
    Acer Gems Bag 14.1 inch
    Kaspersky Anti-Virus

รุ่นช่วยชาติเจอน้องในใส้ศึกสายเลือด อิอิ
    Last edited by turbofever; 29 Apr 2009, 15:07:57.

Comment

ช่วยฟันธงทีคับว่าตัวนี้หรือตัวเชกช่วยชาติดีคับ
      เพราะผมจะซื้อเรวๆนี้แล้วอ่าคับ
      ขอบคุนอย่างสูงคับ

Comment

สูสี กันนะ ผมว่า และความร้อน น่าจะสูง พอๆกัน น้ำหนักคงมาก พอกัน

แต่น่าจะดีกว่า ตรง การ์ดจอ ที่ไม่ใช่ g86 ไม่ต้องเสี่ยง heat cycle

และการ์ดจอ น่าจะแรงกว่า ด้วย น่าสนๆ น่าเสี่ยง

Comment

เอาข้อมูลมาจากไหนครับ มีรูปให้ดูไหม

Comment

น่าซื้อมากรุ่นนี้ไม่เสี่ยงHeat circle
            การ์ดตัวนี้แรงกว่า3470หรือเปล่าหว่า
            ยังไม่ทราบนํ้าหนักที่แน่นอนใครทราบก็ช่วยบอกกันหน่อยครับ

Comment

เอ๊ะทำไมรูปไม่ขึ้นเนี่ย

Last edited by kakashin; 29 Apr 2009, 19:29:39.

Comment

อยากทราบว่าบอร์ดรุ่นนี้เป็น แบบ AXIOM หรือปล่าวคับ
                ( AXIOM เป็นของ ATI เทียบได้กับ MXM ของ Nvidia คับ คือ
                สามารถเปลี่ยนการ์ดจอได้ )
                ผู้รู้ช่วยตอบด้วยคับ
                ผมกะเอารุ่นนี้แล้วละคับ อิอิ
                ขอบคุนคับ

Comment

แล้วระหว่าง gpu hd4570 64 bit กับ 8600gs 128 bit ramเท่ากันทั้งคู่มันจะทำให้รุ่นใหม่เล่นเกมหรืองานกราฟฟิคสู้รุ่นเก่าไม่ได้หรือป่าวหนอ

นอกนั้นเหนือกว่าc009ตัวเก่าทุกด้าน(หรือป่าว)

Comment

ไม่ทราบแน่อะคับแต่ผมเชกจากเวบนอกเค้าให้เรตติง 4570 ดีกว่า 8600 นะคับ
                    รบกวนผู้รู้เชกอีกทีละกัน

Comment

เอาอย่างงี้ท่านซื้อมาเทสเลยล่ะกัน หนูลองยา ผมก็อยากรู้ เห็นบางคนบอกว่า4570ไม่แรงอย่างที่คิด(ข่าวลือ)

Comment

HD4570 ชนะ 8600M GT ในระดับหนึ่ง แรงกว่า HD3470 มาก แต่แพ้ 9600M GT

Comment

4570มันมีทั้ง ddr2 ddr3 ถ้าเป็นสามขอบอกว่า แร๊งงงง!

Compared to the desktop ATI Radeon HD 4550, the mobile 4570 features a higher core clock (680 versus 600) and therefore performs a bit better than the desktop 4650 (if the notebook manufacturer uses GDDR3 memory).

^ก๊อปมาจากเวปฝาหรั่ง

*แต่ที่แน่ๆ chipset amd คงไม่เจอคนกระแนะกระแหนแบบ ASUSF81SE ฮิฮิ

Comment

ไม่ได้แรงไรมากมายอ่ะครับ

ของ asus ออกมาแล้วนิ

เห็นแว๊บๆ

Comment

ตัวไหนหรอคับของ ASUS

Comment

Working...
                              X