Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำลำโพง+SoundCardให้ทีคับ งบ2อย่างรวม1000-2000บ. คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำลำโพง+SoundCardให้ทีคับ งบ2อย่างรวม1000-2000บ. คับ

เอาเบสกลองกระหึ่มๆเลยนะคับ ยี่ห้อไม่เกี่ยง ขอคุณภาพ+ประกันดีก็พอแล้วคับ จะเอามาฟังเสียงส้นเท้ากระแทกกับเสียงเบสคับ(ผมหัดเล่นเบสอยู่ 5555+)<<..ไอ่นี่ก็ซุยไปเรื่อย เอาเป็นว่า ของบไม่เกิน2000บ. ยิ่งถูกยิ่งดี น่าจะซื้อที่พันทิพประตูน้ำนะคับ

ขอบคุณมากคับ .

2000ถ้า -*- ลำโพงแหล่มๆที่ผมชื่นชอบและใช้อยู่นะครับ ก็ราคาเกือบๆ2000แล้วอะครับEacan A-500Lอะครับ ถ้าถามว่าเบสโหดไหมก็โหดนะ ที่ผมฟังก็ไม่เน้นเบสมากผมก็ปรับมันลงเกือบหมดอะ เพราะเบสดังเกินแล้วรำคราญ -*-

และส่วนSound Cardรอท่านอื่นมาแนะนำและกันครับ

ผมว่าซื้อลำโพงมาก่อนก็ได้นะราคาประมาณอยู่ที่1600-1900 ประมาฯี้แหละลำโพงแล้วแต่ซื้ออะครับ

ถ้าถูกๆๆๆต้องไปคลองถมอะครับ พันทิพ ถามว่าแพงไหมก็ราคาอยู่ที่ปกติๆครับ

เข้าไปดูตัวสินค้าี่เว็ปบริษัทของEacanได้เลยนะหาๆๆดู หุหุ

Comment

รอดูด้วยคนครับ พอดีมีงบพอๆกับ จขกท.น่ะครับ

Comment

ราคานี้ คงจะได้ A-500L+SB0100 หรือ SB0090 เพิ่มตังนิดหน่อย แต่กระหึ่มสุดแล้วหละ ผมว่า

Comment

A-500L+SB0100 นี่หาซื้อได้ที่ไหนหรอคับ ขอลิ้งด้วยนะคับ อยากเห็นรายละเอียดกับหน้าตามันอ่ะคับ - --

ขอบคุนมากคับ .

Comment

พันทิพถ้าซื้อEacan -*- หายากอยู่ผมเดินเหนื่อยเลยกว่าจะเจอ เท่าที่เค้าบอกกันมีประมาณ2ร้านได้มั้งครับที่ขายยี่ห้อนี้

Comment

Eacan A500L แล้วโม C ครับ เบสออกตึ้บๆๆๆๆๆ สุดๆๆๆๆๆเลย

การ์ด แล้วแต่เลย แต่ของผมใช้ 2ZS

Comment

Creative M2600 1,380 + Audigy 5.1 Live 690 (www.advice.co.th)

Comment

ผมว่าซื้อหูฟังมาใช้ดีกว่าไหมครับ

ผมว่ามันมีประโยชน์สำหรับนักดนตรีแบบเราๆมากกว่า เพราะว่าลำโพงและซาวน์การ์ดที่มันน่าจะเหมาะกับซาวน์เอ็นฯมากกว่า

อย่างน้อยๆ คุณมีหูฟังดีๆสักคู่คุณก็เรียนดนตรี+เกะเพลงไปด้วยได้ทุกที่น๊ะครับผม ^^

คนเบสเหมือนกันครับผม

Comment

Working...
                  X