Announcement

Collapse
No announcement yet.

งงพึ่ง ไปสั่ง S57 มี LM02 ด้วยเหรอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งงพึ่ง ไปสั่ง S57 มี LM02 ด้วยเหรอ

พอดี ให้ญาติ (คนออกตังให้ก่อน) เขาไปสั่ง S57 มาให้ กะรอของอยู่

ได้ใบเสนอรคามา ยืนยันเป็น
    BenQ S57 9H.E04A LM02

เสปค เหมือนกันหมด

แต่ไม hdd จาก 320G เหลือ 250G ฟระงง

แรม 2G กะเหลือ 1G

นอกนั้นเหมือนกันหมด

แต่ต้องรอ เครื่องนะ ยังไม่มาทีนิ

แต่ งงมากๆๆ ถามแน่แล้ว เขาบอกมี เสปคตามนี้

ที่ราคา 38,400 บาท

มันยังไงกันนิ งงโว้ย หรือมันโกง หรือมันมั่วเอง หรือมันพิมผิด อะไรฟร้าา

โดนโกงแล้วมั้งท่าน แบบนี้อะ ราคาก็แพงเว่อ

Comment

ผมจองที่ fortune สเปคตามโบชัว ซื้อสด 35900 ครับ

เมื่อกี้ทาง benq โทรมาแจ้งว่าของจากท่าเรือตีกลับ ของจะเข้ามาอีกที ปลายเดือน พค

ผมจะไปเอามัดจำคืนแล้วครับ คงต้องเล่น y450 แทน T_T

ไม่มีบุญได้สัมพัส ATI4650
      Last edited by sarunchal; 29 Apr 2009, 16:23:52.

Comment

BenQ S57 9H.E04A LM02
        ต่างกันอย่างเดียวครับ Ram จะมา 4GB เลย นอกนั้นเหมือนกันหมดครับ

เรื่องของสินค้าตีกลับผมยังงงๆครับ เห็นคนใน NBS พูดเช่นกันไม่ทราบ จองไว้ร้านไหนครับ

ตามกำหนดการสินค้าจะขึ้นเครื่องบินมานะครับ วันที่ 29 เลยงงว่าท่าเรือตีกลับนี่อาจเป็นข้อมูลผิดพลาดของร้านค้า

พรุ่งนี้ไม่ได้เข้าออฟฟิสแต่จะโทรไปถาม และกลับมาตั้งกระทู้อับเดทให้นะครับ เพื่อข่าวสารที่ถูกต้องที่สุดครับ

ขอบคุณทุกท่านที่อุดหนุนครับ

Comment

สงสัยงานเข้าแล้วครับคุณ Violent

Comment

โทรไป ถาม(ท้วง)ละ ตูยิ่งงานยุ่งๆ อยุ๋

กะว่า ให้ญาติ(คนที่ไปขยืมตัง) สั่งให้ ซะเลยได้จบๆ ไม่ว่าง

ญาติกะไปสั่งร้านเพื่อนของเขา จะด่ากะไม่อยาก วุ่ยวายจิงๆ(แต่ไม่ต้องเสียตัง)

มาเจองี้อีก งงมากๆ เห็นบอก เขาจะเชคให้ (อีก) แต่นั้นล่ะ ถ้ามาเป็น lm02 แล้ว เสปคนั้นจิง ไม่จ่ายตัง วุ้ย

Comment

Originally posted by Violent View Post
              โทรไป ถาม(ท้วง)ละ ตูยิ่งงานยุ่งๆ อยุ๋

กะว่า ให้ญาติ(คนที่ไปขยืมตัง) สั่งให้ ซะเลยได้จบๆ ไม่ว่าง

ญาติกะไปสั่งร้านเพื่อนของเขา จะด่ากะไม่อยาก วุ่ยวายจิงๆ(แต่ไม่ต้องเสียตัง)

มาเจองี้อีก งงมากๆ เห็นบอก เขาจะเชคให้ (อีก) แต่นั้นล่ะ ถ้ามาเป็น lm02 แล้ว เสปคนั้นจิง ไม่จ่ายตัง วุ้ย

S57-L.M02
              CPU P8700
              RAM 4GB
              HDD 320GB
              ODD SPMT

ยืนยันต่างกันแค่แรมครับ ไม่ต้องตกใจครับ

Comment

รู้สึกช่วงนี้มีแต่คนรุมด่า s57 นะ==" ทั้งคนใช้s42 ทั้งคนจะซื้อy450

เหอๆ เห็นแล้วสงสารแทนคนใช้s57

Comment

หรือเป็น ผลซวย จากการ ที่ สาวกเขียว จะยอมลองสีแดง กะเขานิ

แต่นัน้ล่ะ รอของ อยุ่เดียวได้รู้กัน

Comment

จอไปเท่าไร นั้น ไปดูเครื่องเลย ครับ วันที่เครื่องมาถ้า รู็สึกว่า โดนโกง แน่ๆๆ ก็อย่าไปเสี่ยงเลยครับ

ก็ต้องยอมเสียเงินที่เราจองไปอ่ะครับ ถ้าต่างกันที่แรมก็จัดไปโลดครับ

Comment

จี้ร้านเลย ถ้ามันแจ้งสเปคผิดๆเีดี๋ยวมันให้สเปคผิดตามที่แจ้งล่ะมีเฮครับ

จี้ร้านโลดดด

Comment

ไม่ได้มัดจำ อะ สั่งเฉยๆ

โทรไปขอยกเลิก เลยด้วยซ้ำ แต่พนักกงาน กะคุยดีรับเรื่องไปล่ะ )(แต่กะ เงียบหาย)

แต่บอกเขาไปล่ะ ถ้า lmo2 จิง แต่เสปค เป็นแบบนั้น ไม่จ่ายตังนะ

แต่ถ้าเสปค ดีกว่า 01 แพงนิดกะไม่ไร คือเหมือนกันกมเ แรมเป้น 4g กะเอาพอทน แต่กะยังไม่เห็นเครื่องซะที

Comment

Working...
                        X