Announcement

Collapse
No announcement yet.

โชว์ลาว 690 แช่น้ำครับพี่น้อง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โชว์ลาว 690 แช่น้ำครับพี่น้อง

ใช้ 690 มาพักใหญ่ครับ พี่น้อง อุปกรณ์ข้างใน ใช้สีดำหมด เพื่อรักษาคอนเซป อู๊ด Matrix
    แต่มันยังมีสิ่งหนึ่งที่ทิ่มแทงใจ ผมเหลือเกินครับ พี่น้อง สิ่งนั้นคือ 690 ครับ ดำหมดยกเว้นเคส
    ฉะนั้นระหว่างรอ 9800GT Matrix ผมก็เลยจะเปลี่ยนสี 690 เป็นสีดำ เพื่อให้คู่ควรกับฉายา
    อู๊ด Matrix ครับ พี่น้อง ส่วนมันจะเกี่ยวข้องยังไงกับ จับ 690 แช่น้ำต้องติดตามอ่านครับ
    Attached Files
    Last edited by iam; 29 Apr 2009, 18:56:57.

จัดสายขั้นเทพจริงๆครับท่าน

Comment

สายเนียนมาก

Comment

ขั้นตอนแรกครับ รื้อครับพี่น้อง รื้อให้เกลี้ยง วิธีการรื้อ 690 ไม่ยากครับ จะมีแค่ 2 จุด
        เท่านั้นที่ต้องใช้ความพยายามนิดหน่อย
        1.ตรงที่ล็อค slot pci ครับ พี่น้อง ที่ล็อคของ 690 จะยึดกับตัวเคสโดยใช้ลวดรูปตัว L ครับ
        วิธีการถอดง่ายๆ ง้างเหล็กที่ล็อคลวดออก หมุนลวดออกมา แล้วก็ดึงมันขึ้นมาตรงๆ ครับ
        ห้ามโยกมันเด็ดขาดนะครับ เดี๋ยวลวดจะงอผิดรูปร่างแล้วจะมีปัญหาตอนใส่กลับครับ
        2.ตรงขาตั้งของเคสด้านหลังครับ ขาตั้งตัวนี้จะยึดกับเคสโดยสกรู 4 ตัวครับ
        แต่จะมองไม่เห็นหัวสกรูเพราะถูกฝังอยู่ในขาตั้งครับ วิธีการง่ายๆ งัดยางตรงขาตั้งออกครับ
        ใช้ไขควงปากแบนอันเล็กๆ ก็ได้ครับ ยางจะถูกยึดไว้ด้วยเทปกาวสองหน้า จึงแน่นนิดนึง
        ค่อยๆ งัดนะครับ เดี๋ยวยางจะขาดเอาครับ พี่น้อง

Comment

อ้าว พี่อู๊ด 9800 แมทริก หายไปไหนเนี่ย -..-

Comment

สาย 8 พิน เค๊ายาวดีจิงๆ หุหุ

Comment

Originally posted by converseboy View Post
              อ้าว พี่อู๊ด 9800 แมทริก หายไปไหนเนี่ย -..-
              ใจเย็นครับ พี่น้อง ของดีต้องโชว์ตอนท้าย

Comment

Originally posted by iam View Post
                ใจเย็นครับ พี่น้อง ของดีต้องโชว์ตอนท้าย
                ครับพี่น้องครับ

เอ ว่าแต่ 2ตัว CF อยุ่นั้น คือไรหรอ

Comment

Originally posted by converseboy View Post
                  ครับพี่น้องครับ

เอ ว่าแต่ 2ตัว CF อยุ่นั้น คือไรหรอ
                  ไว้ให้ อีช้างเล่นเกมส์แต่งตัวตุ๊กตาครับ

Comment

โหย นิทานก่อนนอน ขาดช่วงอีแระ เซงงะ ^^

ต่อเร็วๆดิ กะลังเข้าด้ายเข้าเข็ม จึ๊ง จึ๊ง

Comment

Originally posted by iam View Post
                      ไว้ให้ อีช้างเล่นเกมส์แต่งตัวตุ๊กตาครับ
                      โอ้ พี่อู๊ด เืทิดทูน เมียมากเลย เอิ๊กๆ

ระวังนะถ้าเค้าอยากเล่น GTA IV เมื่อไหร่ ละงานเข้าแน่เอิ๊กๆ

Comment

เวลารื้อเพื่อการง่ายในการประกอบกับก็แยกอุปกรณ์ต่างๆ น๊อต สายไฟ ให้เป็นหมวดหมู่นะครับ
                        พวกน๊อต ผมจะใช้ถุงยาเอามาใส่รวมกันไว้ แล้วแปะติดไว้กับอุปกรณ์ที่ถอดออกมา จะได้ไม่งงครับ
                        ว่าน๊อตอันไหนเป็นของอุปกรณ์อันไหน

Comment

Originally posted by charif View Post
                          โหย นิทานก่อนนอน ขาดช่วงอีแระ เซงงะ ^^

ต่อเร็วๆดิ กะลังเข้าด้ายเข้าเข็ม จึ๊ง จึ๊ง
                          ต้องให้เค้าเล่าไป กอดไป ด้วยมั้ยจ๊ะ ^_^

โอ้ พี่อู๊ด เืทิดทูน เมียมากเลย เอิ๊กๆ

ระวังนะถ้าเค้าอยากเล่น GTA IV เมื่อไหร่ ละงานเข้าแน่เอิ๊กๆ

เกมส์บู๊มันไม่เล่นครับพี่น้อง มันอยากบู๊เมื่อไหร่
                          มันใช้วิธีกระทืบผมแทนครับ พี่น้อง

Comment

เส้นทางวงแหวนรอบนอกหรอจ๊ะ ออสายไหนอะ ^^

ปล.เห็นพัดลมแปดเซ็นตัวบางละ จอง 1 อย่าง

Comment

^
                              ^
                              ^
                              เสียงดังโพดๆ ครับ พี่บัง เดี๋ยวหาเวลาใส่ตัวต้านทานก่อน
                              ลดไฟเหลือ 5 V น่าจะเบาลง

Comment

Working...
                              X