Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยได้ทำไม Driver ของ NVIDIA แสดงผลเป็น 640x480 px ตลอดเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยได้ทำไม Driver ของ NVIDIA แสดงผลเป็น 640x480 px ตลอดเลย

เนื่องจากผมใช้จอของ HP ที่มี Res = 1440x900 px แล้วมันเป็น 1280x800 px ตลอด
    จาก http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=459417

ไม่สามารถตั้งให้เป็น 1440x900 px ได้ ผมเลยไปลบ Driver ของ NVIDIA แล้วลงอะไรไม่รู้

หลังจากนั้น ผมก็เปลี่ยนจอมาเป็น ของ Acer ที่มี Res 1280x1024 px ดังเดิม ก่อนที่จะัเปลี่ยนเป็น HP ด้านบน

ก็ปรับได้เป็น 1280x1024 px และก็ลง Driver ของ NVIDIA ใหม่ลงไป Restart เครื่อง
    กลับมากลายเป็น 640x480 px เลย ปรับกลับไม่ได้ผมเลยจะขอคำแนะนำหน่อยว่าจะแก้ไขยังไง

ถ้าเกิดสามารถปรับ Res ของจอได้ ก็จะเปลี่ยนมาใช้ HP อีกทีแล้วค่อยแก้ไขกระทู้
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=459417
    ต่อไปนะครับ

ขอบคุณครับ เร่งด่วน!!

หรือใครพอมีโปรแกรม ที่ลบ Driver ทั้งหมดได้ผมขอได้มะ
    อย่างน้อยก็เป็นอีกทานที่ลบแล้วลงใหม่หมดเลย
    ผมไม่รู้ว่าเกี่ยวกับ NVIDIA หรือเปล่า
    เพราะปัจจุบัน (ตอนนี้) ผมใส่ทั้ง 2 จอ ก็แสดงผลเป็น 640x480 px ทั้งคู่เลย

เท่าที่ลองไปอ่านมาจากลิงค์บน จอคงต่อด้วย D-Sub ใช่มั้ยครับ เพราะเห็นมี Auto adjust
    ลองเข้า windows แบบ safe mode แล้ว uninstall driver ออกให้ดูยังครับ กด F8 ค้างไว้ตอนบูตผ่านหน้าแรกแล้ว

Comment

ลบแล้วมันก็ใช้เป็น Default Monitor เวลาเลื่อนหน้าต่างก็กระตุกมาก

แต่พอลงใหม่ก็เป็น 640x480 px เหมือนเดิมอะครับ

Comment

ลบแล้วมันก็ใช้เป็น Default Monitor เวลาเลื่อนหน้าต่างก็กระตุกมาก

แต่พอลงใหม่ก็เป็น 640x480 px เหมือนเดิมอะครับ

Comment

ใช้จอกี่นิ้ว+VGA รุ่นไหนเหรอครับ ว่าแต่ Driver เขียวมีปังหาด้วยเหรอ

Comment

19 นิ้ว (Widescreen)

และก็

17 นิ้ว (Full Screen)

Comment

ลบDriver ออกให้หมด โดยใช้โปรแกรมพวก Your Uninstaller

แล้วไปโหลด Driver ตัวใหม่ อีกที

Comment

ไม่ได้อ่าๆๆ

Comment

ลอง Driver เก่ากว่าหรือตัวใหม่สุดแล้วรึยัง
                  แล้วจอมี DVI มั้ย ถ้ามีลองต่อด้วย DVI ดู

Comment

DVI คืออะไรหรอครับ

Comment

ลองไปโหลด Driver ของจอ กับ Utility มาลองดูก่อน
                      http://h10025.www1.hp.com/ewfrf/wc/s...roduct=3412623
                      พอลงไปแล้ว น่าจะมองเห็น จาก Default Monitor เป็น ชื่อรุ่นได้ถูกต้อง แล้วลองปรับดูใหม่

Comment

ลบธรรมดาก็ออกแล้วไดร์เวอร์เขียว ท่านใช้ไดร์เวอร์เบต้าหรือป่าว ลองเข้าไปใน Nvidia Controlpanalแล้วไป Change resolutionดู ไม่ก็ลงวินโดใหม่ไปเลย

Comment

Working...
                        X