Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเซ็ต KMP ให้ดู TP TS แบบเนียนยังครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเซ็ต KMP ให้ดู TP TS แบบเนียนยังครับ

ปกติจะตั้ง render VMR9 แล้ว Decode ด้วย DXVA แต่ภาพมันจะเป็นเส้นๆบางจังหวะ แต่พอเปลี่ยนเป็น overlay mixer แล้วไม่เป็นเส้น แล้ว CPU ลดลงอีกตะหาก ประมาณไม่เป็น 10% ขณะที่ VMR9 แกว่งตั้งแต่ 5-20%

ผมก็มั่วๆ เอาเรื่อยๆ เลยอยากถามว่าโดยปกติแล้วควรจะเซ็ตยังไง
    ไฟล์ที่ดูปกติ ส่วนใหญ่จะเป็น TP TS ไว้ดูสาวๆ เต้น กับ DVD ดูหนัง

อยากเซ็ตแบบทีเดียวดูได้หมดครับ

Spec E8400/HD4850

ผมก็มั่วๆ เอาเรื่อยๆ เลยอยากถามว่าโดยปกติแล้วควรจะเซ็ตยังไง
    ไฟล์ที่ดูปกติ ส่วนใหญ่จะเป็น TP TS ไว้ดูสาวๆ เต้น กับ DVD ดูหนัง
    .

สาวๆ ท่านไหนหรือ 555555+
    ตอนนี้มีหลายท่านเหลือเกิน

*เซ็ตแล้วลองใช่ตา ดูว่าชอบหรือเปล่าขอรับ ชอบก็โอแล้วล่ะ ยิ่ง ซีพียูไม่กินก็ WORK แล้วล่ะครับ

Comment

Originally posted by mike_shinoda View Post
      .

สาวๆ ท่านไหนหรือ 555555+
      ตอนนี้มีหลายท่านเหลือเกิน

*เซ็ตแล้วลองใช่ตา ดูว่าชอบหรือเปล่าขอรับ ชอบก็โอแล้วล่ะ ยิ่ง ซีพียูไม่กินก็ WORK แล้วล่ะครับ

คุ้นมะ เหมือนเห็นแถวๆ นี้นะ

แต่ผมชอบภาพ VMR9 มากกว่าครับ แต่ Overlay นี้ต้องใช่ driver ccc ในส่วน basic quality ช่วยครับถึงจะไม่มีเส้น VMR9 มันปรับไม่ได้

Thanks
      Last edited by UnderoatZ; 29 Apr 2009, 19:16:07.

Comment

zeed น่าดู

Comment

ได้หล่ะครับ โหลด code เทพ ที่ปักหมุดที่ท่าน เรือเอามาแจก เนียนเลย

Comment

Originally posted by UnderoatZ View Post
            ได้หล่ะครับ โหลด code เทพ ที่ปักหมุดที่ท่าน เรือเอามาแจก เนียนเลย
            ใช้ตัวใหนหรือครับ แนะนำผมด้วย
            ขอบคุณครับ

Comment

ลอง reclock ด้วยครับ
              อย่างแหล่ม

Comment

Originally posted by amnuaymp View Post
                ใช้ตัวใหนหรือครับ แนะนำผมด้วย
                ขอบคุณครับ
                http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=306440 ทำตามในกระทู้ได้เลยครับ มันจะแถม player มา 3 ตัว เป็น MPC กับ KMP ผมใช่ KMP เป็นหลักเพราะ มีbug MPC สงสัยเป็นที่window ผมขี้เกียจลงใหม่

Comment

Originally posted by Pat_CSSU View Post
                  ลอง reclock ด้วยครับ
                  อย่างแหล่ม
                  คืออะไรครับ แนะนำด้วยท่าน

Comment

Originally posted by UnderoatZ View Post
                    คืออะไรครับ แนะนำด้วยท่าน
                    กระทู้นี้เลยครับ
                    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=413955

ป.ล. ชอบเสียงแทยอนกับเจสสิกาครับ
                    Last edited by Pat_CSSU; 30 Apr 2009, 13:29:00.

Comment

Originally posted by Pat_CSSU View Post
                      กระทู้นี้เลยครับ
                      http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=413955

ป.ล. ชอบเสียงแทยอนกับเจสสิกาครับ
                      ขอบคุณครับ
                      ปล. ชอบแทยอน ครับ แต่ชอบยิ้มของซันนี่ แต่ตอนนี้เริ่มลังเลกับความน่ารักขึ้นทุกวันของ ซอฮุน

Comment

แต่ผมชอบ After School แล้วอ่ะน่ารักชมัด ยิ่งน้องหูกระต่าย ^^

หลายใจจังเลยเรา

Comment

Originally posted by mike_shinoda View Post
                          แต่ผมชอบ After School แล้วอ่ะน่ารักชมัด ยิ่งน้องหูกระต่าย ^^

หลายใจจังเลยเรา
                          ทำไมแฟนวงนี้บางส่วนถึง Anti SNSD อะครับ แต่สำหรับผมชอบดูแบบน่ารักๆมากกว่า

Comment

SNSD ที่น่ารักแบบเพียวๆ ผมยกให้ยุนอาน่ะครับ

Last edited by Pat_CSSU; 1 May 2009, 20:29:09.

Comment

ผมไม่แอนตี้ใครนะชอบหมดแหละ ขอให้น่ารักเป็นพอ

**กลายร่างจากเรื่องเสียงกลายเป็น Girl [K] Group ซะแว้ว 555+**

Comment

Working...
                              X