Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรมที่ใช้ ชิพ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรมที่ใช้ ชิพ

แรมที่ใช้ชิพ hynix FP-Y5 มันลากไกลได้สูงสุดเท่าไหร่อะ โดยเฉลี่ยอะคับ โดยที่บัสของแรม 667
    มันจะสามารถ ลากได้ ถึง 800 รึป่าวคับ แล้วต้องปรับไฟเท่าไหร่ดี บอร์ด ds3 rev1.0

บอกแค่ชิปแรมทราบไม่ได้ครับ ต้องดูที่แผงด้วยครับ และแต่ละตัวก็ลากได้ไม่เท่ากันครับ

Comment

hynix FP-Y5 ผมลากได้สุดๆอัดไฟโหดๆได้ที่ 1158ครับ 5-5-5-15

เอา Micron D9GMH bus533ของผมป่ะ หุๆ @ Bus1200 5-5-5-15

ว่าจะลองอัดไฟแรมสุดๆให้ได้ 4-4-4-12@1200

Comment

แล้วท่าน amd ใช้ไฟเท่าไหร่ละครับ ผมได้ไปปรับมั่ง hynix FP-Y5 นะครับ ตอนนี้ผมปรับ +0.3 อยู่

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
          แล้วท่าน amd ใช้ไฟเท่าไหร่ละครับ ผมได้ไปปรับมั่ง hynix FP-Y5 นะครับ ตอนนี้ผมปรับ +0.3 อยู่
          ถ้าFP-Y5ลองอัดไปที่ +4.725(1.8+4.725)หรือมากกว่านี้ครับ ค่อยๆไล่ไปเรื่อยๆ แรมมันไม่ไหม้หรอก แล้วดูว่าเข้าwindowแล้วจอฟ้ารึป่าว ถ้าbootไม่ติดก็เอาไขควงจิ้มๆ เคลียร์CMOS ตรงจั๊มเปอร์ใกล้ถ่านM/B แล้วเริ่มใหม่ ผมใช้อีกเครื่องที่เป็นบอร์ด DS3-P+E6300ครับ
          Last edited by AMD; 28 Mar 2007, 21:57:24.

Comment

Originally posted by AMD View Post
            ถ้าFP-Y5ลองอัดไปที่ +4.725(1.8+4.725)หรือมากกว่านี้ครับ ค่อยๆไล่ไปเรื่อยๆ แรมมันไม่ไหม้หรอก แล้วดูว่าเข้าwindowแล้วจอฟ้ารึป่าว ถ้าbootไม่ติดก็เอาไขควงจิ้มๆ เคลียร์CMOS ตรงจั๊มเปอร์ใกล้ถ่านM/B แล้วเริ่มใหม่ ผมใช้อีกเครื่องที่เป็นบอร์ด DS3-P+E6300ครับ
            เดี๋ยวผมไปลองก่อน หุหุ

Comment

Working...
            X