Announcement

Collapse
No announcement yet.

Celeron 430 อุณหภูมิ ขนาดนี้ร้อนไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Celeron 430 อุณหภูมิ ขนาดนี้ร้อนไหมครับ

ตอนนี้ใช้ Celeron 430 ไม่ได้ OC เป็นเครื่องโหลดบิทเปิดมาก็อุณหภูมิ 58 - 60 ครับ Idle ก็ประมาณนี้ ลองให้มัน Fullload ก็ขึ้นไปที่ 70

เลยสงสัยครับ Celeron ตัวนี้ควรจะต้องเย็นกว่านี้ไหมครับ ตอนนี้ใช้บอร์ด ECS P4M900T-M2 ใส่ไว้ใน Case แบบ Slim mATX พัดลมเคสเล็กๆ 1 ตัว CPU ก็ใช้ซิงค์เดิมๆ

ของพี่ผม

420+ECS P4M900T-M2 เคสATX ธรรมดา

เปิดมาก็ประมาณ 40-45

Comment

ลองดูว่าระหว่างซีพียูกับซิงค์มันแน่นดีหรือเปล่าครับ

Comment

60 ร้อนไปนะ สิลิโคนทาดีหรือป่าว ซิ้งแน่นใหม

Comment

สงสัยจะร้อนไปจริงๆแฮะ

เพิ่งเคยใช้ Intel ครับปกติใช้ AMD เลย งง กับการใส่ซิงค์ พอสมควร

อาจจะใส่ไม่สนิทอย่างที่หลายท่านว่าไว้

ยังไงก็ ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

มันดูร้อนไปนิดนะครับ ของผม celeron 346 idle ที่ 50 ตอนนี้ผมก็ยังแก้ไม่หายเลยครับ _ถึงจะซิลิโคนใหม่ก็เถอะ ขัดซิงค์ไปแล้ว ลดมาจาก 60 เหลือ 50 แทบไม่ได้ช่วยเลย

Comment

Working...
            X