Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูหน่อยครับ..! แปลก...แต่มีจริงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูหน่อยครับ..! แปลก...แต่มีจริงครับ

คืออย่างงี้ครับ system windows และ 3DMARK06 มองเห็นspeed cpu เยอะกว่า cpu-z และ bios ไม่รู้จะมีผลไรรึปล่าว รบกวนผู้รู้ครับ
    ตัวที่วงสีแดงไว้ครับ
    Last edited by jarr; 29 Apr 2009, 19:02:05.

เรื่องปกติครับ

CPU-Z จะมองตัวคูณปัจจุบัน

ส่วน Othos, 3DMark, Windows Properties จะมองตัวคูณสูงสุด

Comment

Originally posted by AmaKatsu View Post

ส่วน Othos, 3DMark, Windows Properties จะมองตัวคูณสูงสุด
      ค่อยยังชั่วหน่อย ขอบคุณมากครับ ..พอดีuploadรูปไม่ได้ไม่รู้เป็นไร

Comment

ตัวคูน มันไม่นิ่งครับท่าน มันจะมีคำสั่ง C1E มั่งครับ ถ้าจำไม่ผิดครับ ถ้าปิดมัน ตัวคูนจะทำงานเต็มตลอด แต่ถ้าเปิด C1E มันจะปรับตัวคูนตามที่เราใช้งานในขณะนั้น ..... ง่ายๆ ก็คือว่า ปิด C1E จะกินไฟมากกว่า เปิดครับ..........

Comment

Originally posted by AmaKatsu View Post

ตามนี้ถูกต้องเลยครับ

Comment

Originally posted by mrjimmy View Post
            ตัวคูน มันไม่นิ่งครับท่าน มันจะมีคำสั่ง C1E มั่งครับ ถ้าจำไม่ผิดครับ ถ้าปิดมัน ตัวคูนจะทำงานเต็มตลอด แต่ถ้าเปิด C1E มันจะปรับตัวคูนตามที่เราใช้งานในขณะนั้น ..... ง่ายๆ ก็คือว่า ปิด C1E จะกินไฟมากกว่า เปิดครับ..........
            ขอบคุณครับ ....สำหรับความรู้.....

Comment

รีบเคลม

Comment

Originally posted by zman View Post
                รีบเคลม
                ถึงขนาดต้องเคลมกันเลยเหรอท่าน...

Comment

Working...
                X