Announcement

Collapse
No announcement yet.

เซ็งคับ PC Gallery คับ 1 เดือนผ่านไป

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เซ็งคับ PC Gallery คับ 1 เดือนผ่านไป

1 เดือนผ่านไป หลังเอาบอร์ด DFI Expert ไปเคลมคับ ไม่มีอะไรคืบหน้าคับ

โทรไปบอกต้องรอของเข้า ไม่มีการโทรมาบอกใดๆทั้งสิ้น บอกไม่ได้ว่าของจะมาวันไหน

แล้วเมื่อไหร่คับ เมื่อไหร่ ถามมัน มันก็ตอบไม่ได้ ของซื้อมาเกือบ 10000

คอมก็ไม่มีเล่น ประกันก็หมดไปเรื่อยๆ ทั้งที่คอมก็ไม่ได้เล่น

**ทั้งๆที่อาการเสียผมว่า มันแค่ Bios เสีย เขียน Bios ลงไปใหม่ก็น่าจะใช้ได้
    เพราะแค่อาการมันไม่ยอมบูต เปิดเครื่องติด แต่ไม่บูต มันเป็นหลังจากผมปรับ Timing Ram
    อาการแบบนี้ ผมเคยเจอกับ NF7-S แค่เอาไปเขียนไบออสกะเครื่องเขียนก็หายแล้ว

ถ้า Void ไม่ได้แปะอยู่บน ชิป Cmos ผมคงเอาไปให้ร้านที่พันทิปเขียนไบออสให้ใหม่
    ก็น่าจะใช้ได้แล้ว

***เซ็งจริงๆคับกับ PC Gallery หรือต้องโทษ Hi-Base
    **ไม่มีอะไรคับกระทู้นี้ บ่น อย่างเดียวคับ

ใครเคยมีประสบการณ์การเคลมของกะที่ PC Gallery บ้างคับ
    แชรืกันหน่อยคับ

ขอบคุณที่รับฟังคับ

ไม่ใช่ pc gallery ที่นานหรอกครับ แต่เป็น hibase ที่นาน

มีคนบอกมาเหมือนกันว่า เคลมของนานมาก

อีกอย่างถ้าเป็น mb dfi เค้าส่งนอกอย่างเดียว รอนานหน่อย

ยังไงขอให้ได้ mb กลับมาไว ๆ นะครับ
    Last edited by Tackichi; 28 Mar 2007, 12:49:21.

Comment

1 เดือนเด็กๆ ครับ

ร้านนี้ 2 เดือน ยังถือว่าธรรมดา เค้าต้องส่งนอกอะ

Comment

ทำใจครับ(พูดเรื่องประกันต้อง พูดคำนี้ทุกที อิอิ)

Comment

ผม 7 วัน
          แล้วแต่ด้วยครับ บางคนก็นาน (แต่เสียงส่วนใหญ่บอกว่านาน)

Comment

ของผม ที่ Asys เคลม DFI nf4 sli infinity สิ้นเดือนนี้ก็ครบเดือนแล้วคับ
            รอไม่ไหวขาย 939 หมด มาเล่น AM2 ซะเลย

Comment

เคยเข้าไปเยี่ยมชมในเว็บไซต์ของทางร้าน ยังสงสัยอยู่ว่าทำไมมันอัพเดทล่าช้าจัง ดูท่าเขาจะทำงานแบบเรื่อยๆมาเรียงๆ นกบินเฉียงไปเป็นหมู่

Comment

ยังไม่เหนมีใครชมประกันใหนมั่งเลย

Comment

Originally posted by romeo View Post
                  ยังไม่เหนมีใครชมประกันใหนมั่งเลย
                  จาชมทามมัย ประกันที่ดีที่สุดก็เหนจะเปนของ D-com ที่ห่วยที่สุดก็ของ A&l เเม้งเป็นปีเเล้วยังไม่ได้(จนประกอบเครื่องไหม่เเล้ว)จนตัดไจไปเเล้ว

Comment

ผมชมประกัน Jedi ครับบบ

Comment

Originally posted by ZorDor View Post
                      จาชมทามมัย ประกันที่ดีที่สุดก็เหนจะเปนของ D-com ที่ห่วยที่สุดก็ของ A&l เเม้งเป็นปีเเล้วยังไม่ได้(จนประกอบเครื่องไหม่เเล้ว)จนตัดไจไปเเล้ว
                      จิงงะเป็นปีเลยเหรอ

Comment

Originally posted by ZorDor View Post
                        ทามจคับ ผมว่าแล้วแต่สินค้านะว่าแต่ พี่ส่งอะไรไปเคลมบ่ะ ไมนานจัง

Comment

แล้วประกัน com7 เป็นอย่างไรบ้างครับ?

Comment

Originally posted by Knight-Rider View Post
                            แล้วประกัน com7 เป็นอย่างไรบ้างครับ?
                            ผมมีประสบการณ์ไม่ดีกับร้านนี้มาหลายครั้งคับ ผมกับเพื่อนไม่เข้าร้านนี้อีกเลย แต่เห็นหลายคนบอกว่าดี ผมโดนเรื่องงี่เง่าจากcom7ไป3ครั้งผมบอกว่ามันห่วย แต่เคลมไว้คับ แต่พนักงานมันปาก...
                            อย่างของเพื่อนผม ไปซื้อการ์ดจอinno3D 7300GT AGPมา พอกลับมาใส่เล่นเกมส์ได้ แต่พอเข้าเกมส์BIO4ภาพแตก เพื่อนผมก็งง เลยไปลองเกมเก่าที่เคยเอาการ์ดจอATIเล่นกลับไม่มีปัญหา
                            เลยเอาไปเคลม ส่วนเรื่องเกมส์BIOตอนแรกผมก็สงสัยว่าเป็นที่แผ่นเกมเองหรือเปล่าเลยยกเครื่องไปที่ร้านเลยเพื่อยืนยันว่าไม่เกี่ยวกับแผ่นเกม

พอไปเคลม ลองการ์ดตัว 1 ของที่ร้าน เงียบคับจอมืด
                            ตัว 2 ไหม้คับกลิ่นออกเลย
                            ตัว 3 ใช้ได้เปลี่ยนมาแต่ ตอนหลังพนักงานมันปาก...มาก
                            บอกว่าถ้าพังอีกที่นี้บอร์ดน้องเสียแล้วนะไม่เกี่ยวกับการ์ดจอท่านร้าน เพื่อนผมทำงานเกี่ยวบริษัทเป็นแผนกซ่อมคอมก็พอมีความรู้บ้างแต่มะได้เก่งกาจไรนัก แต่ดูจากอาการก็รู้แล้วว่าอะไรเสีย

พอกลับมาบ้านลองเป็นอีกคับ เลยไปลองเกมส์เก่าที่เคยลองATI ก็เป็นอีก หนักกว่าเดิมสุดท้ายเลยไปขายร้านของเก่าทิ้งไป เพราะไม่อยากไปเคลม พนักงานไม่มีมารยาทมาก

ปล.ประกันCOM7ดีคับไวดี แต่พนักงานห่วยคับ
                            Last edited by portega; 3 Jul 2007, 12:24:39.

Comment

U -PC GALLERY
                              สงสัยกับคำนี้ไหม มันคืออันเดียวกันไหม

Comment

Working...
                              X