Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องเปิดหัวเปิดหาง ไม่ใช่สิ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องเปิดหัวเปิดหาง ไม่ใช่สิ

อะ เข้าเรื่องเลยนะครับ

พอดี ผม ถอย บอร์ด Giga Ga-ma790gp-ud4h มา ว่าจะมาลอง เปิด หัวดุแต่ แล้ว

เข้าไบออส ไม่เหน มี ฟังชั่น ที่ว่า เลย

เลยลองอัพ ไบออสเปน F2H ดุ แล้ว ลอง รี

เข้าไบออสอีกครั้งก็ว่างเปล่าเหมือนเดิมๆๆเลย

เลย สงสัย หา ผู้ รู้มาช่วย ชี้อแนะหน่อย นะครับ

----- ปล... ขอบคุณมากมาย ครับ ......

ลองเข้าไปดูดิ
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=428255

Comment

ลืมบอกไปนะ Advanced Clock Calibration ที่ผม ต้องการแต่กลับไม่มี งง

Comment

ลองตรวจสอบดูว่าที่เขาเปิดกัน ใช้ไบออสตัวไหนครับ

เพราะบางทีไบออสตัวใหม่ๆก็เปิดไม่ได้แล้ว

Comment

กำลังหาเลย ครับ ขอบคุณ แต่ยังไม่เจออะนะ

Comment

ดันๆๆๆๆ

Comment

กด Ctrl + F1 ที่มันซ่อนไว้ยังครับ

Comment

เหนแล้ว ครับ ขอบคุณๆๆๆๆ

แต่ยัง 3 หัวเหมือนเดิมหล่ะสงสัย จะต้อง มุดน้ำเอา
                Last edited by excellen; 30 Apr 2009, 08:53:04.

Comment

ใช้ ไบออส รุ่น ไร เน้อ ถึงจะเปิดได้อะครับ ผม ใช้ f2h f2d ก็ยังเปิดหัวที่4 ไม่ได้เลย

Comment

5555

Comment

ในที่สึดก็ได้แล้ว ฮ๋าๆๆๆ

Comment

ไหงเปิดได้ง่ายจังหว่า...ของผมลองมาเป็นเดือนล่ะไม่เคยเปิดได้เลย ส่งสัยทำบุญมาน้อย 555

Comment

ทำไงครับถึงได้อ่า มะกี้เหงยังบอกว่าไม่ได้เลย นิครับ ทำไงอะ จะเอาไปลองกับ 710 ของป๋ม อิอิบอกโหน่ย

Comment

Originally posted by excellen View Post
                            ลืมบอกไปนะ Advanced Clock Calibration ที่ผม ต้องการแต่กลับไม่มี งง
                            เข้า Bios แล้ว กด Ctrl+F1 ดูครับ ว่ามีฟังก์ชั่นอะไรเพิ่มมาให้ไหม เท่าที่ผมลองดูแล้ว
                            มีขึ้นมาให้ครับ (เครื่องที่ผมลองตาม ลายเซ็นต์ผมครับ)

Comment

Originally posted by chotaa View Post
                              ไหงเปิดได้ง่ายจังหว่า...ของผมลองมาเป็นเดือนล่ะไม่เคยเปิดได้เลย ส่งสัยทำบุญมาน้อย 555
                              ผม ใช้ ไบออส รุ่น F1 อะครับ สงสัยทำบุญมาเยอะ อิอิ

Comment

Working...
                              X