Announcement

Collapse
No announcement yet.

Gsata มันเอาไว้ทำไรอ่าคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Gsata มันเอาไว้ทำไรอ่าคับ

คือว่าในบอดผมอ่า Ep45 UD3R มานมีช่อง สีม่วงๆ ที่เป็น SATA แล้วมานเขียนว่า Gsata แล้วมานเสียบกับ พวก อุปกรณ์ พวกฮาดดิสไรด้มั้ยคับ ผม งงอ่า

เอาไว้ต่อ raid0 กับ 1 ครับ ต่อ Hdd ปกติก็ได้ ต่างจากสีส้มคือ ชิบเซตที่ใช้ควบคุมครับ สีปกติจะใช้ ICH9R แต่ม่วงควบคุมด้วยชิบเซ็ต JMicron

Comment

แล้วอันไหนดีกว่ากันอะคับ

Comment

สีส้มครับ (จริงๆก็เหมือนกัน แต่เห็นเค้าว่า ชิบICH น่าจะดีกว่า)

Comment

ถ้าจำไม่ผิด สีม่วงจะใช้ชิบ Sata คนละตัวกะ กะสีเหลือง ซึ่งจำไ่ม่ได้ว่าตัวไหน เป็นตัวไหน
          แต่ก็ใช้ได้ทั้งคู่ครับ สีม่วงแนะนำไว้ RADI0-1 ดีกว่า

Comment

เอ้ามีคนตอบแล้วนี้หว่า ถูกนิดนึง

Comment

ถ้าไม่ต่อ raid แสดงว่าไช้ได้ทุกช่องเลยไช่ไหมครับ เช่นเอามาต่อ DVD

Comment

Originally posted by nara View Post
                ถ้าไม่ต่อ raid แสดงว่าไช้ได้ทุกช่องเลยไช่ไหมครับ เช่นเอามาต่อ DVD

ได้ปกติครับ สีส้มก็ raid ได้ครับ อย่างว่า ต่างกันที่ชิบ

Comment

ถ้าต่อม่วงได้ raid 0 กับ 1

ถ้าต่อส้ม ได้raid แยะกว่า(จำไม่ได้)

Comment

อยากได้บอร์ดดีดีกับเค้าบ้าง T^T ห่วย ตามหลังเพื่อนเค้าตลอด

Comment

เอาไว้ให้ชุด E-SATA ที่เค้าแถมมา เสียบ ต่อออกหลังเครื่องครับ

Comment

Originally posted by newsgau View Post
                        เอาไว้ให้ชุด E-SATA ที่เค้าแถมมา เสียบ ต่อออกหลังเครื่องครับ
                        เสียบได้ทุกสีแหละครับ ไม่เกี่ยวนะครับว่าต้องม่วง

Comment

Working...
                        X