Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้ว่าท่านๆ ลาก AM2 3600+ ได้เท่าไหร่กันมังคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้ว่าท่านๆ ลาก AM2 3600+ ได้เท่าไหร่กันมังคับ

ของผมวิ่ง เพิ่มแค่ FSB เป็น 250

คอร์ได้ 2.50G คับผม

แล้วพวกท่านละคับ

ผมว่าถ้าบอร์ดดีแรมดี 3.0สบายเลยครับเห็นหลายท่านทำกัน ตัวคูณ9.5

Comment

ไปได้ 2.9 คู่กับ NF6G-VSTA และแรม kingston 667 บ้านๆ

Comment

เคยใช้ เนื่องจากเป็นDual-Core รุ่นแรกที่ราคางาม

ทำได้ 2.8GHz ตอนนั้น แรมบ้า่น เอาไม่ไหว x9.5 นี่แหละ ถ้าลดตัวคูณลากบัส แรมไม่ตามด้วย

Comment

เดียวจะลองดูคับ 2.8 3.0

Comment

Originally posted by thapatop View Post
            ผมว่าถ้าบอร์ดดีแรมดี 3.0สบายเลยครับเห็นหลายท่านทำกัน ตัวคูณ9.5
            ถ้าเป็นแรมบ้าน ๆ แล้วลองทดทุกอย่างลดหมด (RAM,HTT,ตัวคูณ) ทำไมถึงดันบัสไม่ขึ้นครับทั้ง ๆ ที่แรมยังไม่ตัน (ยังไม่ถึง 750 ด้วยซ้ำ)

Comment

สเปกตามลายเซนต์ครับ
              3600+ อันเก่า
              เสถียรที่ 266*9.5
              สูงสุดที่ 273*9.5 เปิดเข้าวินโดวย์ได้
              แล้วที่ 275*9.5 เข้าวินโดวย์ไม่ได้
              สุดท้าย 277*9.5 เปิดไม่ติด

Comment

สเปกผมนะ
                x2 3600+ 2.0
                M2NPV-VM
                Kingston 1/667
                vga ออนบอร์ด

ผมลองแบบนี้คับผม
                FSB 275 300 ทดแรมที่ 533 ลดตัวคูณอยู่ที่ 9.0 เพราะ 9.5มะมีง่า เข้าวินไม่ได้เรยคับ

ชี้แนะด้วยคับผม

Last edited by herodavilman; 30 Apr 2009, 14:31:16.

Comment

แรมไม่ตัน แต่
                  HTT มันสุดเพดานที่บอร์ดทนได้แล้วรึเปล่าครับ

ปล.ที่เคยOC คือ 3600+ ใส่กับ M2N-E

Comment

2.8 มั่งถ้าจําไม่ผิด ไม่แน่ว่าบอร์ด DFI NF4 หรือ M2N-E

Comment

ตามลายเซ็นเลยค๊าฟ

Comment

3600+ ยังไม่ตาย เว้ยยยยยยยยยยยยย

ปล. ผมก็ใช้ แต่ไม่ได้ลากครับ (แค่นี้ก็ร้อนจะแย่ ขืนลาก นี่ โดนคอมอบชัดๆ)

Comment

ผมคยได้ 3.135g บนบอร์ด ax78 ครับ ตัวนี้ลากได้ไกลเกินตัวจริงๆครับ
                          Last edited by soften; 1 May 2009, 10:12:09.

Comment

อิจฉา ท่านที่ลาก ไกลๆ จัง

Comment

ของผมได้3.74G

Comment

Working...
                              X