Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือ บอร์ด ECS780 a ultra ไม่ Detect VGA ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือ บอร์ด ECS780 a ultra ไม่ Detect VGA ครับ

บอร์ด ECS780 A ultra ผมเสียบการ์ดจอแล้วมันไม่ detect ร้องติ๊ดๆๆๆ ตลอด
    ไม่ทราบใน Bios เซ็ทอย่างไรบ้างครับ ผมเซ็ท Disabled on board แล้วก็ First Graphic เป็น PCIe ถูกต้องไหมครับ
    แล้วมีส่วนไหนที่ต้องไปเซ็ทอีกบ้างไหมครับ
    หรือท่านใดกรุณาให้คำปรึกษาได้รบกวน PM เบอร์มาก็ได้ครับ ขอบคุณครับ

ลองถอดถ่านเมนบอร์ดออกแล้วใส่ใหม่ดูครับ อีกอย่าง การ์ดจอท่านมีจุดที่ต้องเสียบสายไฟเพิ่มรึป่าว

Comment

หน้าสัมผัสสกกระปรกป่าวคับ ลองเอายางลบถูดก่อน แล้วใส่ให้แน่นๆ ในไบออสเซตเป็น First Graphic เป็น PCIe ถูกต้องอยู่แล้ว ถ้ายังไม่หาย รีเซตไบออสครับ จะจั้มเปอร์หรือถอดแบตออกก็ได้ ถ้ายังไม่หายอีก อาจจะเสียละ ลองไปใสเครื่องอื่นดูก่อนครับ

Comment

ทำได้แล้วครับ พอดีประกอบเครื่องใหม่แล้ว เซ็ทไบออสพลาดนิดหน่อย
        เลยต้องไปจั๊มพ์เคลียร์ไบออส แล้วมาเซ็ทใหม่ครับ
        ขอบคุณทุกความเห็นครับ

Comment

โชคดีไป นึกว่าของเสียซะแล้ว อิอิ

Comment

ดีใจด้วยครับ ลากแล้วเอาผลมาเชยชมกันครับ อิ อิ

Comment

ยังไม่กล้าลากอ่ะครับ อากาศยิ่งไม่เป็นใจอยู่ เหอๆ
              ถึงหน้าหนาวเมื่อไหร่จะลองดูครับ

Comment

Working...
              X