Announcement

Collapse
No announcement yet.

4770 Psw 450w พอไหวไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4770 Psw 450w พอไหวไหมครับ

ตามนั้น Psw ของ DElux แถมกะเคสอะ ฮาสดิส 1 ตัว เท่านั้นแหละ ไม่อยากเปลี่ยน PSW

ไม่กล้าซื้อเด๋วซื้อมาแล้วเปิดไม่ติดเพราะ Psw ไม่พอ

ไม่พอ ครับ

ถ้าเป็นพวก TT470 ENERMAX460 นี่ถึงจะพอครับ

Comment

แล้ว enermax 360 ของผมมันใส่การ์ดไรได้มั้งเนี่ย

Comment

ผมว่าพอครับ อิ อิ
        พวก TT460W มันระดับ HD3870 CF ได้เลยนะครับ

แล้ว HD4770 มันก็กินไฟเท่าไหร่เองครับเมื่อเทียบกันกับ HD3870 CF
        (HD3870 นี่ TDP 105W ครับสูสี HD4850 110W นะ)

แต่อยากทราบสเปคอย่างอื่นด้วยอะครับ
        ถ้าเป็น Quad Core หรือ i7 แบบนี้ก็ไม่แน่ -*-
        แล้วก็ต่อให้เป็น Deluxe เองก็มีหลายเกรดนะครับ อันนี้ก็ต้องดูด้วย
        Last edited by Blue NarCiSs; 30 Apr 2009, 01:51:28.

Comment

ลองใส่ดูก่อนก็ได้ครับ ถ้ายี่ห้อ Enermax นะ (เพราะเคยลองใช้อยู่นี่ห้อเดียว) ใช้ได้ครับ

Comment

ผมมีอุปกรณ์ดังนี้ครับ ขอบอกแบบละเอียดเลยละกัน
            Phenom X4 9650 ซิงค์เดิมๆ

Ram 2GB 800 2 แผง

M/B Gigabyte MA770-DS3

DVD Drive LG RW+- 1 ตัว

็Harddisk seagate 160GB SATA II 1 ตัว

ช่องเสียบการ์ด(ซื้อแยกกับเคส) 1ตัว

มากไปป่าวครับ ถ้าไฟไม่พอแล้วเอาการ์ดมาใส่จะเกิดอะไรขึ้นครับ

Comment

พอครับ

Comment

ิน่าจะพอ แต่เพื่อความปลอดภัยของฮาร์ดแวร์.....

Comment

เตรียมเงินค่า PSU ดีๆซักตัวด้วยดีกว่านะครับ
                  ถ้า PSU ตัวเก่ามันใช้ได้ก็สบายไป ยังมีเงินเหลือไปทำอย่างอื่น
                  แต่ถ้า PSU ตัวเก่ามันใช้ไม่ได้ล่ะครับ
                  ก็คงอารมณ์เสียเพราะซื้อการ์ดมาแล้วใช้ไม่ได้ แถมยังไม่มีเงินไปซื้อ PSU ตัวดีๆมาใส่

Comment

ถ้าซิงค์อื่นออกมาราคาจะเกิน 3800 ไหมครับ จะได้รีบชื้อไว้

Comment

พอแน่ครับ

ผมว่า xfx ปกติแพงอยู่แล้ว ค่ายอื่นน่าจะทำมาถูกลงนะครับ

ปล.ความเห็นส่วนตัว

Comment

แล้วตัวที่ออกมาในตอนนี้แรงเหมือนตัวใน Review ไหมครับ

Comment

พอครับ

Comment

350 enermax พอไหม

Comment

สรุปว่าพอนะครับ

แล้วการ์ดที่แรงที่สุดสำหรับเครื่องผมรับได้โดยไม่ต้องเปลี่ยน PSW บอกราคาด้วยครับ

Comment

Working...
                              X