Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถอดพัดลม CPU ออกมาเช็ด ใส่กลับเข้าไปอุณหภูมิมันสูงกว่าเดิมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถอดพัดลม CPU ออกมาเช็ด ใส่กลับเข้าไปอุณหภูมิมันสูงกว่าเดิมครับ

ผมได้ถอดพัดลม CPU ออกมาเช็ดฝุ่น พึ่งเคยถอดครั้งแรก
    พอใส่กลับเข้าไป ทำไมอุณหภูมิมันสูงกว่าเดิมครับ

ปกติอุณหภูมิ จะขึ้นไม่เกิน 45-50 ต่อหัว แต่นี่ทำไมมันขึ้น 60 ขึ้น ทุกหัวเลยครับท่าน
    มีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างครับ ใจไม่ค่อยดีเลย
    ช่วยด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ
    Attached Files

ถอดออกมา ได้ทาซิลิโคนใหม่รึป่าวคับ

Comment

ไม่ได้ทาครับ ท่าน genx4343
      ต้องทาหรือเปล่าครับ
      ผมไม่เคยถอดออกเลย พึ่งเคยถอดครั้งแรก ไม่น่าถอดเลย
      แนะนำด้วยนะครับ
      Last edited by WHIPLASH; 30 Apr 2009, 01:52:33.

Comment

น่าจะต้องทาใหม่ครับ ลองทาใหม่ดูครับ แล้วบอกผลด้วย ถ้ามันยังร้อนอยู่นะ

Comment

Originally posted by kk View Post
          น่าจะต้องทาใหม่ครับ ลองทาใหม่ดูครับ แล้วบอกผลด้วย ถ้ามันยังร้อนอยู่นะ
          ตอนนี้มีซิลิโคนสีดำๆที่ใช้ในบ้านใช้ได้ไหมครับท่าน หรือต้องเป็นแบบที่ดีๆไว้ใช้โดยเฉพาะ

Comment

ซีลีโคนนำความร้อนนะครับ ที่มีสารจำพวก zinc oxide ที่มีสีขาวๆ สีเงินๆ ไม่ก็สีทอง พวกนี้สังเกตุได้คือ เวลาโดนมือแล้วมันจะติดมือ แล้วเนื้อจะละเอียดมาก เนื่องจากเป็นตัวส่งผ่านความร้อนเนื่องจากสารเหล่านี้นำความร้อนได้ดี

Comment

Originally posted by kk View Post
              ซีลีโคนนำความร้อนนะครับ ที่มีสารจำพวก zinc oxide ที่มีสีขาวๆ สีเงินๆ ไม่ก็สีทอง พวกนี้สังเกตุได้คือ เวลาโดนมือแล้วมันจะติดมือ แล้วเนื้อจะละเอียดมาก เนื่องจากเป็นตัวส่งผ่านความร้อนเนื่องจากสารเหล่านี้นำความร้อนได้ดี

ขอบคุณมากครับท่าน พึ่งไปสืบค้นข้อมูลมา
              ท่าน kk มีตัวไหนแนะนำมั่งครับ MX2 ดีไหมครับ เห็นชื่อเสียงลือกันหนาหู

Comment

Originally posted by WHIPLASH View Post
                ขอบคุณมากครับท่าน พึ่งไปสืบค้นข้อมูลมา
                ท่าน kk มีตัวไหนแนะนำมั่งครับ MX2 ดีไหมครับ เห็นชื่อเสียงลือกันหนาหู
                ดีครับ ใช้ได้ ของเค้าดีจริงๆ

Comment

ดีครับ ใช้ได้ ของเค้าดีจริงๆ
                  ขอบคุณมากครับท่าน ขอบคุณจริงๆครับ

Comment

Working...
                  X