Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยคัฟ คอมเป็นไรม๊ารุ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยคัฟ คอมเป็นไรม๊ารุ

คือว่าคอมผม บางครั้งกด turn off ช้า มาก อ่า

เวลา เปิด ไป นาน ๆ อ่า turn off ช้า

แต่ ถ้า เปิด แค่ 5 นาที กด แล้ว ขึ้น เลย เรย คัฟ

ผม ไม่ แน่ ใจ ว่า เครื่อง ผม ติด ไว รัส ป่าว คัฟ

เพรา ะ system idle process cpu มัน 98 - 99 เปอ เซน เยย men usage ก็ 28 k คัฟ

สเปค ก็ Core 2 Duo E7300 2.66

VGA GEFORCE 9600 GT

Ram 2 GB

HD 500 GB

Motherboard p5kpl/1600

ช่วย ที นะ คัฟ

ถ้าเปิดมาแล้ว ทิ้งไว้เฉยๆ แต่ CPU รัน 98-99 %
    ก็ผิดปกติแล้วครับ

Comment

ติดไวรัสแน่ครับ
      ลองสแกน โทรจัน สปายแวร์ แล้วก็ไวรัสดู
      ภาษาอะครับ ถ้าไม่แก้อาจมีท่านอื่นมาตำหนินะครับผม

Comment

ปิดเครื่องนานเกิน 5 นาที สงสัยจะมีปัญหา อาจจะไวรัส ไม่ก็ตัว HDD เริ่มมีปัญหา

Comment

ใช่

Comment

แนะนำไปดูช่อง CPU Usage ดีกว่านะว่ามัน run ถึง 98-99 จริงปะถ้าจริง ให้ไปดูที่ Processes เลยว่า Processes ทำงานเยอะผิดปกติ

Comment

โดน spyware เเล้วครับ

Comment

งี้เครื่องผมโดนสปายแวร์รึ มันรัน 93-99 ตลอดอ่ะ

ลงวินใหม่ๆ ก็รันเท่านีี้อยู่แล้ว
                Attached Files
                Last edited by narubhet; 30 Apr 2009, 11:30:56.

Comment

ขอบคุณมากครับที่ช่วยตอบพอดีเครื่องผมเพิ่งเป็นครั้งแรกอ่าครับ

ก็เลยไม่รุวิธีแก้อ่าครับ ผมใช้antivirus ของ avast pro 4.8 นะคัฟ

มีตัวแสกน spyware ดีๆ ไหมคัฟ

Comment

Working...
                  X