Announcement

Collapse
No announcement yet.

ข่าวเก่าเล่าใหม่:PS3 running on 3840x2160 (อิอิ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ข่าวเก่าเล่าใหม่:PS3 running on 3840x2160 (อิอิ)

ข่าวเก่าแล้ว ใครเคยอ่านขออภัย
    On October 16, 2008 ในงานครบรอบ Granturismo 10th Anniversary Party in New York City (DOWNSHIFT SESSION 2008)

Polyphony Digital ค่ายผู้ผลิตเกม Granturismo ได้ทำการทดลอง "เฉพาะกิจ" นำเกม Gran Turismo 5: Prologue

มาให้แขกในงานได้ลองเล่นในความละเอียดแบบ 2160p หรือ 3840x2160 แบบ 240 FPS

บนจอโปรเจคเตอร์ขนาดยักษ์ 220 นิ้ว Sony’s digital cinema projector, the “SRX-S110”

โดยนำ PS3 จำนวน 4 เครื่องมาช่วยกัน render โดยแต่ละเครื่อง render แบบ 1080p (60FPS)

งานนี้ต้องยกให้ Cell ไปเลย มี kernel ที่เอื้อต่อการทำ Concept แบบ Cluster หรือ Grid

ตอนนี้ console เริ่มใช้กันแล้ว ไม่ต่างกับ PC ที่เราใช้กันอยู่ครับ

PS3 x 4 เครื่องราคานับว่าถูกมากสำหรับการทำอะไรเยี่ยงนี้

ในอนาคตข้างหน้าหวังว่าประชาชนสามัญอย่างเราๆ คงได้สัมผัสกัน

ที่มา : gran-turismo.com
    Last edited by Limousine; 30 Apr 2009, 13:52:18. Reason: edit: เพิ่มรูป

Comment

โหดหงะ แต่ก็สุดยอด

Comment

บร๊ะเจ้า...3840x2160 โคตรพ่อ Full HD....

Comment

เอา4เครื่องมาช่วยกันเลยเหรอโอวสุดยอดจิงๆ

ปล.อิจฉาไอคนที่มันนั่งเล่นจิงๆ

Comment

สุโค่ยจริงๆ

Comment

240 FPS ตาผม 60FPS ก็ตามไม่ทันแล้ว ที่เหลือส่วนเกิน

Comment

ของผมทำได้เกิน 30FPS ผมก็แยกไม่ออกแล้ว

Comment

PS3 X4 เลยเหรอครับ

อีกหน่อยไม่ต้องออกคอนโซลใหม่มาก็ได้ ซื้อมาตั้งซ้อนกันเล่นเกมส์โหดๆได้เลย

Comment

เอา PS3 มา SLi เล่นเกมคอมได้มั้ยครับ หุหุ

Comment

Comment

อยากยืม cpu มาให้แทนจริงๆ

Comment

คอมผมทำได้แค่นี้เอง 3840x1080 (มีแค่2จอถ้ามี4จอจาไม่ยอมแพ้เลย อิอิ)

Comment

เทพมากๆๆ แต่อยากดูภาพเต็มอ่ะท่านว่าสวยงามขนาดไหน

Comment

Originally posted by Khow View Post
                              240 FPS ตาผม 60FPS ก็ตามไม่ทันแล้ว ที่เหลือส่วนเกิน
                              คงไม่บ้าพลังขนาด 240 FPS หรอกมั้งครับ

ผมว่า มันน่าจะเป้น 240 Frame Per Sec แล้ว เอา 4 เฟรมมาประกอบเป็นหนึ่งภาพใหญ่นะ
                              ก็คือ จอใหญ่เล่นที่ 60 FPS

Comment

Working...
                              X