Announcement

Collapse
No announcement yet.

CQ40-301AX ลงXPได้แล้วแต่มี Driver Unknown หาจากไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CQ40-301AX ลงXPได้แล้วแต่มี Driver Unknown หาจากไหนครับ

ลง XP กับแผ่น Quick107 ได้แล้ว Driver ต่างๆก็ลงได้หมด แต่มันมีอยู่หลายตัวที่ไม่รู้จัก เลยไม่รู้หาจากไหนครับ เครื่องยังไม่ได้แฟลชไบออสนะครับ กลัวว่าแฟลชแล้วประกันจะหมดครับ ไม่ทราบว่าใครมีปัญหาเดียวกับผมบ้าง นั่งหาใน Google ทั้งคืนแล้วครับ แต่ก็ยังแก้ไม่ได้
    มีรูปครับ
    Attached Files

คือมันเป็นอุปกรณ์ส่วนไหนบ้างหล่ะ

Comment

Originally posted by wizard1st View Post
      คือมันเป็นอุปกรณ์ส่วนไหนบ้างหล่ะ
      ไม่ทราบอะครับ แต่ Driver หลักๆ ลงครบหมดแล้ว เหลือแต่พวกนี้ไม่รู้จะหายังไงครับ

Comment

ท่านแฟลช Bios หรือยังครับ

Comment

ไม่ต้อง flash ก็ลง xp ได้ครับรุ่นนี้ลงได้คับ
          แต่ที่ต้อง flash เพราะถ้าลง xp จะปรับ เพิ่ม ลด แสงว่างของหน้าจอไม่ได้ก็เท่านั้นเองคับ ส่วน vista ไม่มีปัญหาในส่วนนี้ครับ ปรับได้โดยไม่ต้อง flash ครับ
          Last edited by hazarachi; 1 May 2009, 12:16:20.

Comment

ต้องรอผู้รู้ทางด้วน โปรแกรมแล้วหละครับโดยส่วนตัวไม่ค่อยรับลง Windows เท่าไหร่ครับถ้าไม่จำเป็นจริงๆครับ

Comment

Originally posted by RicarD๐` View Post
              ท่านแฟลช Bios หรือยังครับ
              ยังไม่ได้แฟลชเลยครับ

Originally posted by hazarachi View Post
              ไม่ต้อง flash ก็ลง xp ได้ครับรุ่นนี้ลงได้คับ
              แต่ที่ต้อง flash เพราะถ้าลง xp จะปรับ เพิ่ม ลด แสงว่างของหน้าจอไม่ได้ก็เท่านั้นเองคับ ส่วน vista ไม่มีปัญหาในส่วนนี้ครับ ปรับได้โดยไม่ต้อง flash ครับ
              ครับ ปรับ เพิ่ม-ลด แสงหน้าจอไม่ได้ ลองใช้แบบนี้มา 1-2 วันแล้วครับ เล่นเน็ต,เกม,อื่นๆ มันก็ไม่มีปัญหา รู้สึกว่า Icon รูปแบตเตอรี่ จะไม่มีนะครับ ไม่รู้เกี่ยวกับ Driver รึเปล่า

ถ้าผมปล่อยไว้แบบนี้คงไม่มีปัญหาใช่มั้ยครับ

Comment

จากที่ผมทำมานะครับ ถ้าไม่แฟลช มันจะ unknow ยังงั้นละ ไม่สามารถหาไดรเวอร์ได้...
                แต่ถ้าแฟลชไปแล้ว มานจะเปลี่ยนชื่อ จาก unknow เป็น อย่างอื่น ให้ลงไดรเวอร์ได้ครับ

Comment

แล้วถ้า flash เพื่อลงมาใช้ xp แล้ว เกิดอยากจะ flash เป็นแบบเดิม เพื่อใช้ vista หรือ 7 จะสามารถทำได้ไหมครับ

Comment

Originally posted by Zerokung View Post
                    จากที่ผมทำมานะครับ ถ้าไม่แฟลช มันจะ unknow ยังงั้นละ ไม่สามารถหาไดรเวอร์ได้...
                    แต่ถ้าแฟลชไปแล้ว มานจะเปลี่ยนชื่อ จาก unknow เป็น อย่างอื่น ให้ลงไดรเวอร์ได้ครับ
                    ขอบคุณครับ ผมมี BIOS ที่สามารถติดตั้งใน OS ได้ แบบนี้ถ้าติดตั้งมันไม่มีปัญหาแน่นอนใช่มั้ยครับ

แล้วแฟลช BIOS มันจะทำให้ประกันหมดด้วยรึเปล่าครับ

Comment

Working...
                    X