Announcement

Collapse
No announcement yet.

เทสเบดใส กับมือใหม่ขอคำปรึกษาก่อนจะโชว์ลาว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เทสเบดใส กับมือใหม่ขอคำปรึกษาก่อนจะโชว์ลาว

กำลังจะเริ่มแล้วขอคำแนะนำหน่อยครับ

ใช้อะคริลิกหนากี่มิลดีครับ ผมกะว่าจะใช้สัก 10 มิล (ราคา่โหดมาก 40*40 = 550 บาท) 3แผ่น 1500 -_-"

เจาะอะคลิลิกใสหนาขนาดนั้นมันจะแตกมั๊ยครับ กลัวจะแตกคามือ

น็อตที่ใช้ยึดกับอะคริลิกนี้มันยึดยังไงครับ ต้องมีบลู๊คด้วยรึเปล่า

แล้วน็อตจะหาซื้อได้ที่ไหนอะครับ

โอ๊วววววววววววว

Comment

ว้าวววว

Comment

ถ้าได้แบบในรูปเลยอ่า สวยแน่ครับ ^^

อคิลิก 10มม. ผมว่ามันไม่น่าแตกง่ายนะ ไม่เคยลอง เพราะใช้แต่ 2-3 มิล แตกอยู่ร่ำไปถ้าประมาท - -"

Comment

สวยงามอีกแล้ว

Comment

Originally posted by pungpond999 View Post
            โอ๊วววววววววววว
            Originally posted by kokisaki View Post
            ว้าวววว
            2 ทั่นนี้จะอุทานอย่างเดียวเลยหรอครับ ฮ่วย ขอคำแนะนำหน่อยซี้

Originally posted by lnonarak_naja View Post
            ถ้าได้แบบในรูปเลยอ่า สวยแน่ครับ ^^

อคิลิก 10มม. ผมว่ามันไม่น่าแตกง่ายนะ ไม่เคยลอง เพราะใช้แต่ 2-3 มิล แตกอยู่ร่ำไปถ้าประมาท - -"
            ในรูปผมว่าไม่น่าจะเหมือนพราะจะใช้สเตนเลสเงาแทนอะครับ ไม่อยากพ่นสีดำด้วยครับเสียของ อิอิ

ถ้าแตกทีซี๊ดเลยครับ

Originally posted by converseboy View Post
            สวยงามอีกแล้ว
            ให้มันได้สัก80% ก็โอแล้วครับ

Comment

ท่าจะแจ่ม ดูจากรูป แผ่นใส น่าจะหนาประมาณ 5 มม.

Comment

10mm = 1cm ไม่หนาไปหรอครับ

ผมว่า ซัก 5mm พอหละครับ

Comment

5mm มันขายยังไงครับ เมตรเท่าไหร่หรือตารางเท่าไหร่ครับ

Comment

งามหยด เลยท่าน

Comment

Originally posted by kokisaki View Post

ไม่หนาจะสวยหรอครับ แล้วที่เห็นน่าจะประมาณเท่าไหร่อะครับ

Originally posted by CHATCHAI28 View Post
                      5mm มันขายยังไงครับ เมตรเท่าไหร่หรือตารางเท่าไหร่ครับ
                      ไม่ทราบอะครับ

Originally posted by poypoy View Post
                      งามหยด เลยท่าน
                      ขอคำแนะนำหน่อยครับ ไม่ใช่ชมอย่างเดียว

Comment

10mm เจาะไม่แตกหลอกครับ ถ้าได้พวกสว่านตังโต๊ะนี่แหล่มเลย
                        แต่ถ้าจะทำให้ขอบมันใส่เงาแบบในรูป คงต้อง เลเซอร์สถานเดียวครับ

ส่วน สกูที่ขันบนอคิลิก เนี่ยเค้าใช้ต๊าปเกลียวลงไปเลย
                        เลือกต๊าปกับดอกส่วนให้ถูกเบอร์แล้วกันครับ

สุดท้าย อคิลิกในรูปน่าจะขนาด 6 mm ครับ กะด้วยสายตานะ
                        Last edited by pionut; 1 May 2009, 00:12:47.

Comment

ผมว่าตามนั้นน่าจะดี 5mm +1 คับ

Comment

Originally posted by pionut View Post
                            10mm เจาะไม่แตกหลอกครับ ถ้าได้พวกสว่านตังโต๊ะนี่แหล่มเลย
                            แต่ถ้าจะทำให้ขอบมันใส่เงาแบบในรูป คงต้อง เลเซอร์สถานเดียวครับ

ส่วน สกูที่ขันบนอคิลิก เนี่ยเค้าใช้ต๊าปเกลียวลงไปเลย
                            เลือกต๊าปกับดอกส่วนให้ถูกเบอร์แล้วกันครับ

สุดท้าย อคิลิกในรูปน่าจะขนาด 6 mm ครับ กะด้วยสายตานะ
                            ต๊าปเกลียวเลยหรอครับไม่เคยด้วยสิครับ แล้วพวกฝาข้างเคสนี้ขนาดเกลียวเท่าไหร่อะครับ

ขอบผมสั่งร้านทำอะครับ วันจันทร์น่าจะได้ แต่ประมาณ 6 mm เองหรอครับ

Originally posted by icepro View Post
                            ผมว่าตามนั้นน่าจะดี 5mm +1 คับ
                            ดีเลยครับจะได้ลดทุนลงหน่อย

Comment

ไม่ค่อยรู้เรื่องแต่จะคอยติดตามผลงานท่านนะครับ ขอให้เสร็จออกมาดังใจอยาก

Comment

Working...
                              X