Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ea Thai ยังอยู่ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ea Thai ยังอยู่ไหมครับ

คือ ผมเห็นหน้าเว็ปเค้ายังอัพเดต อยู่เลยทั้งๆมีข่าวว่าโดนยุบรวมกะสิงคโปร์แล้ว หรือว่าสิงคโปร์ทำ หน้าเว็ป อะครับ คือสงสัย

- - สงสัยปิดแล้วมั้ง

Comment

ปืดเเล้ว เเต่จะมีตัวเเทน เอาเข้ามาขายในราคาไทย ตั้งเเต่เดือนมิถุนายน (อย่างช้าคือสิงหาคม) ครับ

เกมไม่มีแปลเป็นไทยเเล้วนะครับ ยกเว้นซิม 3 ที่เค้าเเปลไว้ก่อนเเล้ว

Comment

น่าเสียดายย

เพราะคนไทยซื้อแผ่นปลอมกันเยอะ

แต่แผ่นแท้มันแพงนี่หว่าาาา

Comment

มีแต่หน้าเวบเฉยๆ

Comment

ข่าวล่าสุด EA Thai กำลังจะกลับมาแล้ว
            แต่ต้องยอมรับว่า ราคาแผ่นจะสูงกว่าเดิมนิดนึงนะครับ

Comment

Originally posted by 645ci View Post
              ข่าวล่าสุด EA Thai กำลังจะกลับมาแล้ว
              แต่ต้องยอมรับว่า ราคาแผ่นจะสูงกว่าเดิมนิดนึงนะครับ
              ไหงไม่เห็นรู้เรื่องเลยอะมีที่มาริเปล่าครับขอดูหน่อย

Comment

ผมก็อยากถามแบบนี้นานแล้ว แต่ไม่กล้าถาม ฮ่าๆๆๆๆ

แล้วเกมของEAตอนนี้ที่เป็นภาษาไทย อัพเดทไม่ได้เลยซักเกมนะครับ
                Red Alert 3 เข้าเกมไปบอกว่าต้องโหลดอัพเดท เพื่อเล่นออนไลน์ พอกดโหลด มันเด้งออกมา บอกว่าไม่มีแพทช์ให้โหลด (น่าจะเป็นเพราะต่างประเทศมีอัพเดท แต่ไทยไม่มี) พอเข้าใหม่ก็บอกให้โหลดวนไปเรื่อยๆ
                NFS Undercover ก็มีแพทช์ใหม่ มีแพทช์ใหม่ทุกภาษา ยกเว้นภาษาไทย
                เกมอื่นไม่แน่ใจ เพราะผมซื้อแค่2เกมนี้ -*-

ที่ต้องระวังก็คือ Sim3 ที่บอกว่าแปลไทยแล้ว ลองคิดดูนะครับ ถ้ามีแพทช์ใหม่หรือExpansionออกมา แต่ออกเป็นภาษาอังกฤษนี่ ก็ซวยแบบ2เกมข้างบนเลยนะครับ แต่ใครไม่คิดจะอัพเดทแพทช์ ไม่คิดจะลงตัวเสริมแล้ว มันก็โอเคอะ

ผมเลยเลี่ยงเกมของEAไปก่อน เอาให้แน่ไปเลย มันจะออกไทยต่อ หรือออกอังกฤษต่อ

Comment

Originally posted by LordPongpon View Post
                  ไหงไม่เห็นรู้เรื่องเลยอะมีที่มาริเปล่าครับขอดูหน่อย
                  ชัวครับ ร้านขายเกมเค้ารู้กันหมดเเล้ว เเต่มันยังไม่ได้เปิดเวปใหม่

ปล Red Alert 3 เเพทอับเดตผมอับได้นะครับ ของเเท้รึปล่าว

Comment

ผมก็บอกอยู่ว่าซื้ออยู่2เกม ถ้าไม่ใช่ของแท้ จะมาพูดทำไมล่ะครับ

แล้วที่ว่าอัพได้ อัพถึงแพทช์ไหนแล้วอะครับ เล่นออนไลน์ได้รึเปล่า

Comment

จิงๆผมจะตั้งกระทู้บอกแล้วนะ ว่า ea thai กลับมาแล้ว
                      แต่คิดดูอีกที ไม่เอาดีกว่า เดียวไอ้คนที่ เกลียด ea thai เข้ามาป่วนอีก
                      หมอนี้เค้า มีอัคติกับ ea thai ครับ

ปล. ผมไม่ค่อยชอบพวกมีอัคติ , พวกเรื่องมาก , พวก Fanboy
                      Last edited by 645ci; 2 May 2009, 16:33:49.

Comment

ก็เฉพาะ EA Thai เฟร้ย EA นอกไม่เกี่ยว แล้วผมไม่ได้เกรียดด้วย แค่ไม่ชอบ
                        เกมส์อื่นของ EA หนุกๆก็มีถมไป
                        Medal of Honor , Burnour , EA Sports ทั้งหมด ,ฯลฯ

แล้วผมก็ยก Mario Kart ให้ฟังเฉยๆเพราะว่า
                        EA Sports ซีรีย์ Nascar ก็ให้ไปทำเป็น Kart แล้ว ผมก็เลยนึกขึ้นมาได้
                        ผมก็รู้ตัวอยู่หรอกว่ามีอคติ แต่ก็แค่ชี้ให้ดูเฉยๆว่ามันทำแย่ยังไงมั่ง
                        คุณจะไม่ฟังผมก็เรื่องของคุณสิ ผมไม่ได้ชวนคุณมาเกลียดด้วยหนิ
                        อย่างน้อยผมก็ซื้อแผ่นแท้มันบ้างแหละ ถึงรู้ว่ามันดีไม่ดียังไง
                        Last edited by Tunza!; 2 May 2009, 16:28:53.

Comment

^^^^^^^
                          5555+ เจ้าตัวมาละ
                          แหมก็คุณ ไปหาว่า NFS ชิฟ เน่า ภาคหน้าไปแข่งกะ Mario Kart ดีกว่า เกมมันยังไม่ออกเลยคุ้ณณณณณณณ อย่าเพิ้งด่วน คอมเม้นสิ
                          ขอโทดนะ ผมอาจว่าแรงไปหน่อย ลบคำพูดไปเยอะละ
                          Last edited by 645ci; 2 May 2009, 16:34:07.

Comment

อยากให้กลับมาต่อไปนี้จะพยายามซื้อแผ่นแท้ให้มากขึ้นล่ะ(ถ้ามีตังนะ)

Comment

ถ้าเอาให้ฮาต้องตั้งกระทู้ถามว่า ระบบ DRM ยังอยู่ไหมครับ

Comment

Working...
                              X