Announcement

Collapse
No announcement yet.

ราคา psp

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ราคา psp

ตอนนี้สนใจจะซื้อ psp อยู่อ่ะครับ เลยอยากถามว่า ราคามันอยู่ประมานเท่าไหร่ ทั้งที่เล่นก๊อปได้และก้อไม่ได้ ข้อดีข้อเสีย วิธีการเลือกซื้อหน่อยอ่ะครับ ใครรู้ช่วยบอกทีนะ ขอบคุณครับ

ปล. ใครรู้จักร้านที่ของดี ราคาไม่แพง บริการดีแนะนำด้วยนะครับ

http://www.nadzproject.com/

Comment

Originally posted by Azuchimaru View Post
      ขอบคุณครับ แต่ไม่เหนมันมีเครื่องที่เล่นเกมก๊อปได้เลยอ่ะครับ

Comment

ลองไปหาอ่านข้อมูลที่พันทิปดูครับ

รุ่น 2xxx แปลงแล้ว ตอนนี้ขาดตลาด ราคารวมๆก็ตก หมื่นต้นๆ อ่ะครับ

Comment

ผมว่า เล่น ตอนนี้เป็นอะไรที่จะไม่คุ้มเอามากๆ เลย มือ 1 เล่น Copy ได้ทะลุ 1x,xxx ไปแล้ว

นอกซะจาก คุณจะหามือสองมาเล่น ( แต่ถ้าเป๋าหนัก ก็ตามสะดวก นะครับ )

ข้อดีของ เครื่องแปลงแล้ว PSP 1xxx / 2xxx : เล่นก๊อบได้ ประหยัดค่า UMD ได้หลาย ข้อเสีย : ราคาตอนนี้ค่อนข้างแพงมาก

ข้อดีของรุ่น ( เล่นก๊อบไม่ได้ ) PSP 3xxx : ราคาถูกว่า เกือบ 2 เท่า ( และอาจจะเล่นก๊อบได้ใน อนาคต แต่ไม่รู้เมื่อไหร่ ) ข้อเสียก็ : เปลืองค่า UMD นอกจากจะซื้อเกม เล่นคุ้มๆ มาซัก 2-3 เกม แล้วเล่นรอมัน ก๊อบได้

หากว่าต้องการ ซื้อมือ 1 ร้านที่แนะนำก็ Nadz ตามข้างบน อ่ะครับ บริการหลังการขายก็ดี ก่อนออกจากร้าน เช็ค Dead / Bright ก่อนด้วยนะครับ ว่ามีจุดไหน สว่างไป หรือ มี จุด ดำๆ ในจอ Analog ด้วยนะครับ ว่าเซ็นเซอร์มันปกติรึเปล่า

แต่ผมแนะนำ มือ2 ครับ ตามweb นี้ www.flashfly.net/psp หามือสอง สภาพ นางฟ้า หน่อยก็ประมาณ 7,000-8,000 + อุปกรณ์ครบ ครับ

Comment

ช่วงนี้ ซื้อ PSP ไม่ว่าจะซื้อเครื่อง 2000 หรือ 3000 ก็ไม่น่าเล่นอะ - -

Comment

เอาตังมาอัพคอมพ์เล่นเกม pc ดีก่าโน๊ะ

หุหุ

Comment

ผมว่าเอาตังค์มา UP คอมดีกว่าเป็นไหนๆครับ คุ้มกว่าเห็นๆ

Comment

Working...
                X