Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอนผมเอาท่อกระดูกเหล็กใส่ PSU หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอนผมเอาท่อกระดูกเหล็กใส่ PSU หน่อยครับ

ผมสั่งซื้อ PSU ของ Nongnew มาอ่ะครับ ที่รู้ ๆ กันคือสายยาว โค้ด ๆ ผมเห็นบางท่านเค้าใส่ท่อ

กระดูกงูอ่ะครับ พอดีผมไม่รู้ว่าจะเอาไปใส่ยังไง มันต้องถอดหัวรึเปล่าครับ ต้องทำไงมั่ง ไม่เป็นจริง ๆ

ครับ ไปซื้อมาเรียบร้อบแล้วด้วยถูกมาก ไม่เกิน 50 บาทครับ โมเสร็จเดวจะเอามาให้พวกท่าน ๆ ดู

ครับ รบกวนหน่อยล่ะครับ

ใช่ครับต้องถอดหัวออก แล้วเอาสายร้อยเข้าไป

Comment

ท่อกระดูกงู สีดำๆไหม ถ้าใช่ปกติมันผ่ากลางมาแล้วก็แกะแล้วยัดสายเข้าไปเลย

Comment

Originally posted by Hercules View Post
        ท่อกระดูกงู สีดำๆไหม ถ้าใช่ปกติมันผ่ากลางมาแล้วก็แกะแล้วยัดสายเข้าไปเลย
        ป่าวครับ ของผมเป็นแบบเหล็กอ่ะครับ มันนำไฟฟ้าป่าวครับ ไม่แน่ใจว่าเป็นเหล็กป่าวอ่ะ

Comment

ของผมเป็นพลาสติกครับ ถ้าแหกแล้วตะกั่วเงาๆ มันลอกออกหมดเลย ปัจจุบัน พยายามเก็บให้มันดีที่สุด แต่ก็ยังลก ๆ อยู่ครับ

Comment

แล้วผมต้องถอดหัว Molex ไงอ่ะครับ

Comment

Originally posted by linkinto View Post
              แล้วผมต้องถอดหัว Molex ไงอ่ะครับ
              ใช้ไขควงชุดเล็กที่ซ่อมนาฬิกานะครับ หยิบอันหัวแบนเล็กออกมา

กดบริเวณล๊อคข้างๆหัว Molex จะมี 2 ด้าน กดเข้าไปแล้วถอดออกมาได้

ถ้านึกภาพไม่ออกก็ลองอ่านใหม่อีกรอบ ผมไม่รู้จะบอกยังไงดี

Comment

ไม่แนะนำสายกระดูกเหล็กเลยอ่ะครับ มันนำไฟฟ้า และเสี่ยงต่อการลัดวงจรได้ ถ้ามันแตะกับอุปกรณ์ต่างๆในเครื่อง
                Last edited by พีคุง; 29 Mar 2007, 12:09:46.

Comment

รับทราบ ขอบคุณมาก ๆ ครับ

Comment

กลัวเหมือนกันเกี่ยวกระแสไฟลัดวงจร แต่ไม่สน เพราะยังไงกระแสไฟวิ่งไปทั่วเคสหมด ทั้งบอร์ด hd cd มันก็โดนเคสหมด

Comment

ผมซื้อใส่ไก่มาคลุมอีกรอบแล้วอ่ะครับ สงสัยจะไม่ลัดแล้วมั้ง อิอิ ขอบคุณทุกท่านครับที่ให้ความรู้
                      เดวอีกไม่นาน ผมจะโชว์มั่ง อิอิ รอชุดน้ำอยู่

Comment

คงสวยแน่ รอชมเพื่อเรียนแบบ

Comment

คงจะยากไม่น้อยตอนถอดหัว

Comment

เครื่องผมเล่นมา2เดือนยังไม่อาการลังวงจร

Comment

Originally posted by Hercules View Post
                              ใช้ไขควงชุดเล็กที่ซ่อมนาฬิกานะครับ หยิบอันหัวแบนเล็กออกมา

กดบริเวณล๊อคข้างๆหัว Molex จะมี 2 ด้าน กดเข้าไปแล้วถอดออกมาได้

ถ้านึกภาพไม่ออกก็ลองอ่านใหม่อีกรอบ ผมไม่รู้จะบอกยังไงดี
                              นึกไม่ออกคับ ช่วยลงภาพให้หน่อย

Comment

Working...
                              X