Announcement

Collapse
No announcement yet.

NBA 2K9 เล่นลื่นกันไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• NBA 2K9 เล่นลื่นกันไหมครับ

อยากทราบว่า เพื่อนๆพี่ๆ ที่ใช้การ์ดจอ 9600GT หรือรุ่นไหนก้ได้ เล่นเป็นยังไงบ้างครับ ลื่นไหม พอดีผมลองเล่นดู
    ปรับกราฟฟิกภายในเกมเป็น
    1440 x 900
    คนดู low ผู้เล่น
    high AA x4, ที่เหลือปรับสุดหมด
    ก้เล่นได้ ไม่กระตุก
    แต่พอลองปรับ ผู้เล่นเปน ultra high มันค่อนข้างกระตุกมากเลยอ่ะครับ เลยอยากทราบว่า คนที่เคยเล่นมา ปรับระบบ
    ในเกมอย่างไร และ สำหรับ 9600GT นี่ควรปรับแบบไหนดีที่สุดครับ

สเป็กคร่าวๆ
    ram4gb kingston เขียนถูกป่าวหว่า - -
    core 2 duo
    ECS9600GT
    psu atx 550w (ไม่น่าเต็ม)

ปล. โดยส่วนตัวคิดว่าคงเป็นเพราะการ์ดจอเนื่องจาก ไม่แรงมาก - - แต่อยากลองฟังความคิดเห็นของคนอื่นนอกจากตัวเอง แหะๆ
    ปล1. หากกระทู้นี้บางคนคิดว่าไร้สาระ หรือไม่น่าุถาม ต้องขออภัยโทษด้วยนะครับ

อยากเล่นมั่งอะ
    หาโหลดไม่ได้

Comment

ปรับสุดหมดทุกอย่าง ลื่นครับ เกมส์ภาพสวยดี แต่ลบไปละ ไม่ค่อยฃอบ ฮี่ๆ

Comment

สเปคผม แรม 2G กับ AMD4200+ ปรับ 1440X900 ก็ผ่านฉลุยครับ ไม่กระตุกครับ

Comment

nb ผมปรับ high หมดยกเว้น คนดูอะ เพราะไอตรงคนดูนี้และที่ ทำให้กระตุกมาก ๆ ส่วนตรงผู้เล่นไม่กิน spec เท่าไหรครับ

Comment

เกมส์นี้ลงแล้วเล่นได้แป๊บเดียวลบออกเลย แต่ภาพแจ่มมากน่ะ

Comment

หลักๆน่าจะเป็นที่การดจอ แนะนำให้ปรับตรงความระเอียดตัวละครจากultra high เป็นhigh จะช่วยได้เยอะ

Comment

ตอบคุณ kenqji ตามลิ้งคับ ผมกำลังโหลดอยู่ นานน่าดู
                http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=27955

Comment

ผมขออนุญาติขุดหน่อยครับ คือมีปัญหา อยากลบเกมส์ออกครับ แต่หาตัวลบไม่เจอ แม้กระทั้ง ใน Controlpanal หรือ ในโฟลเดอร์ที่ลงเกมส์อ่ะครับ

อยากทราบว่าจะลบเกมส์นี้อย่างถูกวิธีได้อย่างไรครับ

Comment

ตามลายเซ็นผม พูดถึง player detail ultra hight ยังกระตุกเลยครับ

Comment

เพิ่งสอย powercolor Radeon 4770 มา 3700บาท มะวานลื่นหัวแตกเลยครับ - -* ปรับ High ทุกอย่างเลยนะ ไม่ได้โฆษณา แต่ของเค้าแรงจริงๆ

Comment

Working...
                      X