Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยู่ 4 DIMMใส่แรม 4 ตัว 2 ตัวแรก 1GB และอีก 2 ตัว 2GB

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยู่ 4 DIMMใส่แรม 4 ตัว 2 ตัวแรก 1GB และอีก 2 ตัว 2GB

มีอยู่ 4 DIMMใส่แรม 4 ตัว 2 ตัวแรก 1GB และอีก 2 ตัว 2GB

-มันจะเป็นอย่างไรครับ 667 ทั้งหมดเลยนะครับ
    -คือตอนนี้ มี 2 ตัว 1GB*2 คู่ กัน อยู่ และถ้าอยากเพิ่มอีกเนี่ยได้มั้ยครับตามข้างบนอ่ะครับ

ต้องดูว่าเมนบอร์ดสามารถใส่แรมได้ทั้งหมด กี่Gbคับ

Comment

จะเอาไปทำไม่นะตั้งมากมาย
      อ่านแล้วก็งง สรุปมี กี่ G ทั้งหมดนะ
      512*2 = 1G
      1024*2 = 2G
      รวม 3G
      หรือ
      1024*2 = 2G
      2048*2 = 4G
      รวม 6 G
      หุหุหุ โหดทั้ง 2 อย่างเลย

Comment

บอร์ดเดี๋ยวนี้ใส่ได้ 8GB ละม้างเห็นมีเขียนไว้แทบทุกรุ่น 2GB 4 แถว

แต่จะใช้มากขนาดนั้นเลยเหรอครับ

ปล. ถ้าลง Windows ที่เป็น 32-bit มันอ้างแรมได้แค่ 4GB นะครับ
        เกินนั้นก็เหมือนไม่มีประโยชน์ ถ้าใช้งานทั่วไป เล่นเกมส์ 2GB ตอนนี้เหลือๆครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          จะเอาไปทำไม่นะตั้งมากมาย
          อ่านแล้วก็งง สรุปมี กี่ G ทั้งหมดนะ
          512*2 = 1G
          1024*2 = 2G
          รวม 3G
          หรือ
          1024*2 = 2G
          2048*2 = 4G
          รวม 6 G
          หุหุหุ โหดทั้ง 2 อย่างเลย
          ถ้าแบบที่1 ทำได้ครับ แต่ไม่รู้จาdualมั้ย

ถ้าแบบที่2 อาจจะไมได้ เปิดเครื่องอาจจะไม่ติด ถ้าติดก็อาจจะเหลือแค่4g

แต่ถ้ามี แล้วทำไมไม่ลองเลยหละครับ ไม่ติดก็แค่ถอดออก -*-

Comment

Working...
          X