Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง XIGMATEK SCORPION-S1283 กับ ACHILLES-S1284C เลือกตัวไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง XIGMATEK SCORPION-S1283 กับ ACHILLES-S1284C เลือกตัวไหนดีครับ

ตามหัวข้อเลยครับตอนนี้ใช้ E8400 ตัวไหนเย็นกว่ากันมีแต่คนแนะนำ XIGMATEK SCORPION-S1283 แล้วก็เห็นคนใช้กันมากด้วยทั้งๆที่ XIGMATEK ACHILLES-S1284C มันมีท่อเยอะกว่าไม่ใช่หรอครับ แต่ทำไมคนไม่ค่อยใช้กัน มันต่างกันยังไงหรอครับคนถึงเลือกใช้แมงป่องแดงมากกว่า ราคาก็ใกล้ๆกัน

ACHILLES-S1284

Comment

XIGMATEK ACHILLES-S1284C ผมใช้อยู่ครับเย็นฉ่ำ

Comment

ACHILLES-S1284 อีกคนครับ ไปป์เยอะกว่า เย็นกว่า

Comment

ตามนั้น
          แต่ผมใช้ แมงป่องอยู่ เสียดายเพิ่มอีกร้อนเดียวได้ 1284

อิอิ

Comment

อคิลลีสครับ แต่ใช้แมงป่องอยู่ตอนนั้นงบไม่พอจริงๆ(ค่ารถกลับชลบุรีไม่พอ555) เลยเอาน้องมันมาแทนเสียดายอยู
            แต่ก็เย็นดี ส่วนคนเล่นแมงป่องแดงเยอะ เพราะงบเท่านี้ กินขาดเรียบวุธ สวยด้วย งานดี(ราคาพอๆกัน)

Comment

2 อันนี้ดังพอกันทั้งคู่ ตอนผมซื้อผมเลยซื้อตัวที่แพงกว่าซะเลย

Comment

s1284c เย็นกว่าครับ 4 ไปป์ แต่ s1283 หน้าตา ดีกว่านะผมว่า แต่ผมก็ใช้ s1284c

Comment

s1284c เย็นกว่าหน่อยๆ

Comment

XIGMATEK SCORPION-S1283 หน้าตางามดี ใช้อยู่ตอน idle เย็นดีพอๆ กับพวก ASUS ตอน Full อึดเหมือนกัน

ส่วนตัวนี้ ACHILLES-S1284C ราคาเพิ่มอีกนิด ไปบ์เพิ่มอีก 1 ก็แล้วแต่คนชอบ

Comment

ผมใช้แมงป๋องกับ 4 หัว เย็นใช้ได้ครับ idle 45-50

Comment

Working...
                      X