Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูให้ทีครับPhenomII x3 720beมันแปลกๆไปจากเดิม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูให้ทีครับPhenomII x3 720beมันแปลกๆไปจากเดิม

ต้องมีอะไรเพิ่มมั้ยครับ
    ปรับยังไง ทดยังไงมีต่อมั้ย
    commentได้ตามสบายเลยครับ
    ปล.ขอบคุณทุกrepครับ
    ปล2.ผมไปดูทางฝั่งอินเทลทำไมE5200ของเค้าแรงจังครับ
    ไปวิ่ง4GHzต้นๆกันเป็นแถวเลยครับ บัสโหดมากๆ
    Last edited by nonthanan; 12 Jul 2009, 19:04:46.

คะแนนตู้ปลาครับ
    Last edited by nonthanan; 17 Aug 2009, 21:35:32.

Comment

Sorry . I don't know.

Comment

ดันครับ

Comment

มันแปลกยังไงเหรอ .. ++

ไอ้ที่แปลกอ่ะ คือ .. แรง ขึ้นใช่ปะ .. ++

อิอิ .. ++

Comment

มันบ่มีหัวที่4 ..แม่นบ่

Comment

อืม แปลกยังไงหว่า

Comment

Originally posted by deedocmtc View Post
                มันบ่มีหัวที่4 ..แม่นบ่
                งั้นของผมก็ผิดปกติสิครับ ไปขอเคลมเปลี่ยนเป็นตัวอื่นดีกว่า
                เอาตัวที่เปิดติด 555+

Comment

ของผมก็แปลกครับ ไม่มีหัวที่4

Comment

Originally posted by niCe_guY View Post
                    ของผมก็แปลกครับ ไม่มีหัวที่4

ท่านทดHTและNB freqเท่าไหร่อะครับ
                    ผมทดHT16NBfreqที่11 มากกว่านี้บูทไม่ขึ้นแล้ว
                    แล้วหลักการคิดทดที่กล่าวมาข้างบน มันคิดยังไงอะครับ
                    เช่นแรม บัส400*2=800 อะไรอย่างนี้อะครับ

Comment

บอร์ดผม ค่า NB และ HTT มาเป็นตัวคุณครับ เวลาจะลากก็กดเครื่องคิดเลขเลย NB X Bus และ HTT X Bus ครับ

Comment

กำผมใช้เดิมๆมีแต่คนเอามาลากโช
                        เห็นละอยากลากแต่ลากไม่เป็น

Comment

Originally posted by niCe_guY View Post
                          บอร์ดผม ค่า NB และ HTT มาเป็นตัวคุณครับ เวลาจะลากก็กดเครื่องคิดเลขเลย NB X Bus และ HTT X Bus ครับ
                          ้อ้อ ถ้าHTและNB freqสูงซึ่งทางบัสก็คงจะสูงตามมาเช่นกันก็ทำให้เครื่องรับส่งข้อมูลเร็วขึ้นอะสิครับ
                          และได้L3มาช่วยตั้ง6MBและได้Clที่ต่ำลงไปอีกช่วยให้หน่วงข้อมูลที่มาจากHDDและส่งไปที่CPUได้เร็วขึ้นอีก ที่ผมOCมาสามารถดันบัสไปที่3.7ได้อีกมั้ยอะครับท่าน
                          ปล.ผมสรุปถูกหรือไม่ครับ

Comment

แรงๆเนี่ย ค่าไฟแรงตามด้วยไหมครับ อิอิ ๆ แซวเล่นนะ 5000+BE @3G แค่ 76Watt

Comment

Originally posted by parnatiwat View Post
                              แรงๆเนี่ย ค่าไฟแรงตามด้วยไหมครับ อิอิ ๆ แซวเล่นนะ 5000+BE @3G แค่ 76Watt
                              ค่าไฟที่บ้านก็ปานกลางครับเพราะที่บ้านใช้ไฟ380หรือ360ตามที่โรงงานใช้กันอะครับ
                              แต่ที่บ้านตอนไฟไว้อะครับไม่ให้มิเตอร์มันหมุนเร็ว พอดีที่บ้านเป็นร้านค้าส่งอะครับท่าน

Comment

Working...
                              X