Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำสเปคนี้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำสเปคนี้หน่อยครับ

CPU AMD ATHLON X2 7850+ BE หรือ ATHLON X2 7750 หรือตัวอื่น (แนะนำครับ)
    HDD 500 GB. 7200 RPM SEAGATE SATA
    RAM ???
    PSU iCute TiTaNium Pro 650W หรือ อื่นๆ (แนะนำครับ)
    VGA ของเก่าใช้ ASUS nVIDIA PCI-EX EN9500GT MAGIC/DI/512M PCI-EX
    M/B (แนะนำทีครับ) มองดู M4A หรือ M4N อยู่แต่ไม่รู้รุ่นไหนดี มีความรู้น้อย

ขอแบบแรงและประหยัดครับ ใช้เล่นเกมส์ส่วนใหญ่

ขอบคุณครับ

ช่วยหน่อยนะครับ ตัดสินใจไม่ได้ซะที
    อีกไม่กี่วันจะซื้ออยู่แล้ว

ปล. แล้วถ้าซื้อตอน commart ราคาจะลงกว่านี้มากมั้ยครับ

Comment

ดัน +++

Comment

คอมมาร์ทไม่ลงหรอกครับ เหมือนมันเป็นงานมหกรรมลดราคาเฉพาะโน๊ตบุ๊ค ของอย่างอื่นพอๆกับพันทิพย์แหละ รอบที่แล้วลำโพงแพงกว่าด้วย

แนะนำ 7750นะ ถูกไปอีกหลายร้อย สะกิดบัสนิดเดียวก็เท่ากันแล้ว
        บอร์ดแนะนำ ECS ก็ได้ ประหยัดดี+cpu BE อยู่แล้ว ตัวคูณไม่มีปัญหา!

Comment

การ์ดจอมาแรงตอนนี้ 4770 ค่ะ อิอิ 3800-3900

ต่ำลงมาก็ 4670 2800-2900

Comment

ขอบคุณครับ
            แล้วอย่างอื่นมีอะไรแนะนำมั้ยครับ

Comment

จัดไปค๊าบ

Comment

ตามนั้นเลยนะครับ

แล้ว M/B ECS คืออะไรอ่ะครับ ราคาประมาณเท่าไร

Comment

Working...
                X