Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิดีโอ Gameplay ตัวใหม่ของ NFS:Shift

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by sleipnir View Post
    คอนโซลรถ ที่เห็นได้ชัด ซึ่งรถเเต่ละรุ่น เเต่ละยี่ห้อไม่เหมือนกันเลย เป็นเกมเเรกของโลก
    อะหรอ แต่ทำไมที่ผมเห็นที่ทำอย่างงี้มีไม่ต่ำกว่า 2 เกมส์แล้วละ
    1. Race Driver : GRID ภาพในรถแต่ละคันไม่เหมือนกัน ตั้งแต่พวงมาลัย เกียร์ เบรคมือ
    2. Test Drive : Unlimited อย่าว่าแต่คอนโซลอะ หน้าปัดบอกความเร็วในมุมกล้องอื่น แต่ละคันยังไม่เหมือนกันเลย

แล้วผมว่า Slightly Mad Studios ก็ไม่ได้ทำเต็มตัวจริงๆหรอก อาจจะให้แค่คอนเซป และเริ่มต้นให้เฉยๆ พอเป็นเค้าโครงใกล้เสร็จ EA ก็เอาไปทำอีกทีเพื่อให้เข้ากับเกมส์ของตัวเอง
    แล้วเกมส์ GT นั่น ผู้พัตนาจริงๆคือ Simbin นะครับ Slightly Mad เป็นแค่ส่วนหนึ่ง

Comment

ผมว่าไมสมจิงเหมือน GRID เลยอ่ะ

คือ
      1.สีสัน มันฉูดฉาดไป
      2.ระบบการทำลาย ไม่ค่อยได้เรื่องเท่าไร (ขับชนขอบถนนอย่างแรง ไฟข้างยังไม่เป็นไร สีถลอดนิดเดียว)
      3.อารมณ์การเล่น ไม่ใช่ NFS มันเหมือนแบบว่า เล่นซิมอ่ะ
      4.เอฟเฟก ของเกมดูแล้วไม่ค่อยได้เรื่อง ดูสเก็ตไฟตอนรถมันทไหลกับขอบถนนสิ สเก็ดไฟมันออกแข็งๆยังไงไม่รู้

หรือว่าที่ผมพูดมาผมคิดไปเอง

Comment

^ ^ ^ ^ ใช่ครับ ARM sk คุณยังคิดไปเอง เราจะแน่ใจอะไรได้ เกมมันยังไม่ออก
        คุณ Tunza! คุณอย่าเพิ้งด่วนสรุปครับ เกมมันยังไม่ออก คุณทำเหมือน คุณเป็นเซียนเกมนี้ยังไงอย่างงั้น
        คอยดูเดียวก็มี การ- Shift vs Grid -แน่ๆ

-ผมไม่เชียเกมไหนดีกว่านะครับ เพราะ ชิฟ มันยังไม่ออก จะตัดสินเลยไม่ได้
        เวลานี้ได้แค่รอ ให้เกมมันออกมาดีที่สุด ก็พอ
        Last edited by 645ci; 2 May 2009, 14:06:04.

Comment

กว่าตัวเกมจะออกยังอีกตั้งนาน ออกแล้วค่อยมาด่า มากัดกันก็ยังทันครับ ไม่ได้ให้หวังนะ แต่ให้รอ

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
            กว่าตัวเกมจะออกยังอีกตั้งนาน ออกแล้วค่อยมาด่า มากัดกันก็ยังทันครับ ไม่ได้ให้หวังนะ แต่ให้รอ

Comment

Originally posted by 645ci View Post

Comment

ผมชอบ GRID สุดล่ะ แต่เสียดายไม่มีแต่งรถ

ชอบมุมในรถอ่ะคับ เข็มกระดิกเหมือนจิง แต่โยกเกียร์มีดีเลย์นิดนึง แต่โดยรวมก็โออยู่คับ อิอิ

Comment

เกมสเปคนางฟ้าข้าน้อยเศร้าใจ

Comment

บังคับยากน่าดู

Comment

อย่าไปหวังกับเกมซี่รี่ส์นี้มากมายเลย ProStreet ออกมาก็เซ็งแล้ว ตอนนั้นตามข่าวจนมีความหวัง เดี๋ยวนี้เลิกไปหวังกับมันแล้ว

Comment

Working...
                      X