Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมลองTest Max net ใน tracert www.pintip.com ผลคือ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมลองTest Max net ใน tracert www.pintip.com ผลคือ..

ท่านว่าเกิดจาก ตัวของ Max net เองหรือ ของบ้านผมครับ
    ผมเบื่อมากหลุดบ่อยมาก เบื่อที่จะโทรหาช่างมาทำก็ โทษแต่อุปกรณ์ในบ้าน เอือม แล้วครับ

มันมีอะไรผิดปกติหรอ

Comment

ตอบอย่างปลงเลยนะท่าน

Comment

Originally posted by nitithorn View Post
        ท่านว่าเกิดจาก ตัวของ Max net เองหรือ ของบ้านผมครับ
        ผมเบื่อมากหลุดบ่อยมาก เบื่อที่จะโทรหาช่างมาทำก็ โทษแต่อุปกรณ์ในบ้าน เอือม แล้วครับ
        ผมล่ะแปลกกับ maxnet ครับที่มีเจ้าหน้าที่แจ้งปัญหา แต่ดันไม่มีเจ้าหน้าที่ support อ่ะครับ
        คือมีปัญหาต้องรอให้เจ้าหน้าที่ทางนั้นแจ้งกันเอง.. .เอ๊ะ มันยังไงกันเนี่ยะ ?
        ถ้าเราจ่ายค่าบริการเค้าไม่ครบบ้างเค้าจะยังไงน้อ... อิอิ

Comment

ปกติดีหนิ - -'

Comment

งง

Comment

เห็น เค้าบอกมานะครับว่า ถ้าบรรทัดที่ 3 4 5 มันเป้น * เยอะแปลๆว่า คู่สายมีปัญหาครับ

Comment

ยากที่สายในบ้านเรามีปัญหาของผมๆเซ็คหมดเลยแล้วค่อยโทรไปด่ามัน

Comment

Originally posted by nitithorn View Post
                  เห็น เค้าบอกมานะครับว่า ถ้าบรรทัดที่ 3 4 5 มันเป้น * เยอะแปลๆว่า คู่สายมีปัญหาครับ
                  ไม่ใช่ละครับ ถ้าขึ้น * แปลว่า server พวกนั้น ไม่สนับสนุน(ไม่รับ) ping ครับ

Comment

แล้วมันจะส่งผลอะไรใหมครับ

Comment

ไม่หรอกครับ ที่มันไม่รับปิงก็เป็นเหตุผลเรื่องความปลอดภัยครับ ไม่มีอะไรหรอก

Comment

Working...
                      X