Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องเกมส์ Final Fantasy VIII ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องเกมส์ Final Fantasy VIII ครับ

ถามเรื่องเกมส์ Final Fantasy VIII ครับ

พอดีผมพึ่งกลับมาเล่นใหม่อีกรอบน่ะครับ

แล้ว งง ๆ มึน ๆ ว่า Limit Break มันไม่ได้สะสม Limit เหมือน FF VII กับ FF X เหรอครับ

เหมือนจะได้ใช้แค่ช่วงที่เลือดเหลือน้อยอ่ะครับ

แล้วถ้าเป็นแบบนั้นจริงๆ พอมีวิธีให้ได้ใช้ Limit Break บ่อยๆ ไหมครับ

ขอบคุณครับ

มีมนต์ ชื่อ aura อะไรประมาณนั้น เก็บได้ท้ายเกมโน่น

Comment

ใช่แล้วครับ ใกล้ตายทีออกมาที ถ้าใช้ Code Action Replay ก็ขึ้นตลอดครับ

Comment

ใช้เวทย์ Aura ครับ
        เหมือนจะ draw ได้ครั้งแรกที่หุ่นยนต์ที่คุกทะเลทราย หุ่นตัวที่เป็นบอสก่อนข้ามสะพาน
        แต่ต้องมีเลเวลสูงพอประมาณนะครับ เลเวลต่ำเวทย์จะไม่ขึ้นมา

ถ้าตอนท้ายๆก็ draw ได้เยอะสุดจาก Closet to hell, Closet heaven island

Comment

ขอบคุณมากครับ ทุกท่าน

ใช้แต่ GF มันเบื่อๆอ่ะครับ

Comment

วิธีใช้ Limit บ่อยๆนะครับ

ซึ่งปกติ มันจะ มีคำสั่ง Limit ตอนเลือด เหลืองๆ ใช่มะ ประมาณ 20%

จริงๆ 30 -35% เลือดยังไม่เหลือง ก็ทำให้ใช้ Limit ได้เช่นกัน กด เปลี่ยนตัว รัวๆ อ่ะครับ ถ้า JP = ปุ่ม O รัวๆ + ขวาค้าง ไว้ ( เวลา Limit มัน ปรากฏขึ้นมา มันก็จะได้ขวา เลือกข้อ Limit ให้เลย ) กด O ไปเรื่อยๆ Ver. Eur ก็ สามเหลี่ยม แหล่ะมั้ง Aura รุสึกจะหายากนะ แผ่นแรก - -"

GF ภาคนี้ แทบไม่มีประโยชน์เลย นอก จาก เรียกออกมาให้ดูเพลินๆ ละก็เอาไว้ Juntion Ability -0-

ใช้ Limit Zell นี่ล่ะ โหดสุด เลือดเป็น แสน Limit เดียว จบ

Comment

ใช้ item ก็ได้ครับ Hyper ใช้แล้วเราจะโดยโจมตีจะขึ้นlimitเร็วขึ้น เนื่องจากพลังจะลดมากขึ้น

Comment

LImit ไม่ค่อยได้ใช้แบบนี้ คิดถึง FF VII กะ FF X เลยครับ

Comment

ทำให้เลือดเหลือ น้อยๆสีเหลือ พอประมาณ แล้วก้อทำตัวละครให้ติดสถานะผิดปกติเยอะๆ เช่น ตาบอด เปนใบ้ พิษ(ไม่แนะนำ เด๋วเลือดหมด - -") แล้วก้อกดเปลี่ยนตัวรัวๆเอาแหละ ง่ายสุด
                  ภาคนี้ แค่ขยัน draw คาถามา junction ไม่ต้องเกบเวลเลย

Comment

Working...
                  X