Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยคร๊าบบบบ Notebook ตก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยคร๊าบบบบ Notebook ตก

เรื่องราวเป็นอย่างนี้คับ

คือผมใช้ Notebook Hp กะกระเป๋าที่มันแถมมาให้มูลค่า 3500฿

ผมใช้มาได้พักนึงแล้วหล่ะ

แต่เมื่อคืนผมก็หิ้วกระเป๋าพร้อม NB ตามปกติ

แต่หูหิ้วมันดันขาดครับ

ตอนที่ตกสูงจากพื้นประมาณ 1 ฟุตได้

ปรากฏว่ามุมเครื่องมันบุบไปนิดนึงครับ

ถ้ากรณีนี้ทาง Hp จะรับผิดชอบ เคลมให้มั้ยครับ

ผมละเครียดเลย ซื้อมาก็ไม่ใช้ถูก เกือบ6หมื่น

กระเป๋ามูลค่า 3500 ฿ ช่วยอะไรไม่ได้เลย...

ช่วยผมหน่อยะครับผู้รู้.....

เสียใจด้วยครับ

Comment

เอ้ะ ไม่รู้แฮะ

โทรถามศูนย์โล้ด

ขุดให้

Comment

ลองโทรถามศูนเช็ก P/N S/N ครับ ว่ารุ่นของท่านมีประกันภัย MSIG(ตก หล่น น้ำหกใส่ ขโมย เครมใด้)หรือไม่ แต่คาดว่าจะมี เพราะรุ่นใหม่ๆเค้าแถมให้ทุกเครื่อง(เฉพาะHP compaqไม่มี) อย่างของผมก็มี ล่าสุดพึ่งหาเรื่องเครมจอกับcoverใหม่ โดยใช้สิทธิ์ประกันภัย MSIGนี่หละ อย่าลืมเตรียมใบเสร็จไปด้วยตอนเครมนะครับ<<สำคัญ
        เครมได้แน่นอน .......ฟันธง!!!!!!!

Comment

หุหุ กระเป๋า3500 ไหงเป็นงี้ละ

Comment

เด๋วผมไปช่วยเก็บ หุหุ

ลองถามร้านที่ซื้อดูก่อนครับ เผื่อมีลูกค้าเคสเดียวกัน

Comment

เด๋วผมไปช่วยเก็บ หุหุ

ลองถามร้านที่ซื้อดูก่อนครับ เผื่อมีลูกค้าเคสเดียวกัน

Comment

Originally posted by ok.chok View Post
                ลองโทรถามศูนเช็ก P/N S/N ครับ ว่ารุ่นของท่านมีประกันภัย MSIG(ตก หล่น น้ำหกใส่ ขโมย เครมใด้)หรือไม่ แต่คาดว่าจะมี เพราะรุ่นใหม่ๆเค้าแถมให้ทุกเครื่อง(เฉพาะHP compaqไม่มี) อย่างของผมก็มี ล่าสุดพึ่งหาเรื่องเครมจอกับcoverใหม่ โดยใช้สิทธิ์ประกันภัย MSIGนี่หละ อย่าลืมเตรียมใบเสร็จไปด้วยตอนเครมนะครับ<<สำคัญ
                เครมได้แน่นอน .......ฟันธง!!!!!!!
                อย่างถ้าเราต่อประกัน3ปี MSIGนี่จะประกัน1ปี หรือ3ปีอะครับ

Comment

^
                  ^
                  ปีเดียวเท่านั้นครับ

Comment

ขอดูรูปกระเป๋ามูลค่า 3500 หน่อยครับ

Comment

อยากเห็นกระเป๋าด้วย - -โครตจะทนเลยยย
                      ปล เสียวอะ

Comment

แล้ว จขกท เครมได้ป่าว เงียบไปเลย

Comment

เป๋าแถม

Comment

Working...
                          X