Announcement

Collapse
No announcement yet.

|||| ใช้งานออกบบกราฟฟิค Adobe Cs. ล้วนๆ เกมส์ นิดหน่้อย ครับ ||||

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• |||| ใช้งานออกบบกราฟฟิค Adobe Cs. ล้วนๆ เกมส์ นิดหน่้อย ครับ ||||

ขออนุญาตครับ รบกวนท่าน ผู้มีประสบการณ์ช่วยแนะนำ สเปค
    สำหรับทำงาน ออกแบบ กราฟฟิค อาจจะถือว่าหนักหน่อนครับใช้ พวก Adobe CS. ทั้งนั้น และมีเล่นเกมส์นิดนึง พวกออนไลน์ทั่วไป
    ไม่หนัก ครับ เปิดเครื่องนาน เลยขอแบบทนๆ หน่อย

ที่ต้องการ
    CPU i7 น่าจะดีมั้ยครับ หรือ Core 2 Quad + ฮิทซิงค์
    การ์ดจอ ก็ 9600 GT พอมั้ย หรือมีอะไร ที่มันแรง และอัพเดทกว่า (ราคาไม่้แรง)

บอร์ดอะไร ใจชอบ Asus ครับ ^^

งบมี 40,000+ นิดนึง แต่ถ้าได้ สามกลางๆ จะดีมากเลย แฮ่ๆ

รบกวนแนะนำด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

อืม... - -" ผมไม่ค่อยสันทัดเรื่องนี้ด้วยสิ แต่ผมชอบ AMD นะ ^^"

CPU AMD PhenomIIX3 720BE ฿6,100.00
    M/B ASUS M4A78-Pro ฿3,800.00
    RAM Geil Value DDR3-1333 4GB ฿3,100.00
    VGA ATI Radeon HD4770 ฿3,800.00
    PSU OCZ PC Silecer 500W ฿2,800.00
    HDD WD640GB ฿2,300.00
    DVD DVD+RW Rewriter ฿800.00
    Chassis เลือกเอานะครับ ฿1,500.00

฿24,200.00

แรงระเบิด!!

Comment

CPU : Intel Core i7 920 2.66GHz. [ 11,000 ]
      RAM : Geil 3GB [ 1GB x 3 ] CL 7-7-7 [ 3550 ]
      M/B : Asus Rampage II GENE [ 10,100 ]
      VGA : HIS 4890 Turbo [ 9,750 ]
      HDD : WD 1 TB [ 3,690 ]
      PSU : iCute Titanium PRO 750W. [ 3,250 ]
      DVD : Liteon DVD-RW [ 1000 - 1100 ]

=====================================
      ************************* Total ************************* : 42,380

ได้สเปคแหล่มสุดๆ เลยนะฮับ ^^

Comment

Originally posted by neromimz View Post
        อืม... - -" ผมไม่ค่อยสันทัดเรื่องนี้ด้วยสิ แต่ผมชอบ AMD นะ ^^"

CPU AMD PhenomIIX3 720BE ฿6,100.00 >>>940be ไปเลย
        M/B ASUS M4A78-Pro ฿3,800.00 >>>ใส่ได้แต่ DDR2 น้า
        RAM Geil Value DDR3-1333 4GB ฿3,100.00
        VGA ATI Radeon HD4770 ฿3,800.00
        PSU OCZ PC Silecer 500W ฿2,800.00
        HDD WD640GB ฿2,300.00
        DVD DVD+RW Rewriter ฿800.00
        Chassis เลือกเอานะครับ ฿1,500.00

฿24,200.00

แรงระเบิด!!

Comment

Originally posted by blueforce View Post
          CPU : Intel Core i7 920 2.66GHz. [ 11,000 ]
          RAM : Geil 3GB [ 1GB x 3 ] CL 7-7-7 [ 3550 ]
          M/B : Asus Rampage II GENE [ 10,100 ]
          VGA : HIS 4890 Turbo [ 9,750 ]
          HDD : WD 1 TB [ 3,690 ]
          PSU : iCute Titanium PRO 750W. [ 3,250 ]
          DVD : Liteon DVD-RW [ 1000 - 1100 ]

=====================================
          ************************************************* Total ************************************************* : 42,380

ได้สเปคแหล่มสุดๆ เลยนะฮับ ^^
          แรงไป กับงานโฟโต้ฉอปครับ ถ้า 3D ว่าไปอย่าง

Comment

จัดปาย

Comment

ผมว่าการ์ดจอเอาค่ายเขียวดีกว่าคับ
              ไงๆ Abode CS มันก็จะรองรับ CUDA แล้วละคับ
              ผมสนับสนุนเขียวคับงานนี้

Comment

M4A78-Pro มันไม่ใช่ AM3 เหรอครับ - -"

Comment

แค่ Q9550 ก้ไม่รู้จะ้ไงหมดแล้วครับ เครื่องละประมา๊ณ 25000 นี้ก็เกินงานมากๆแล้วครับ

Comment

ถ้าใช้ PS อัดแรมเยอะๆก็พอแล้วครับ แน่นอนว่าควรใช้ OS 64bit

Comment

ขอบคุณมากครับ
                      ราคา น่าสนใจทั้งนั้นเลย
                      เมื่อวานไปลองเช็คสเปคมา
                      แพงดุเดือด ครึ่งแสน ปาดเหงื่อกลับมาบ้านเลย
                      จนกลับมา นึกถึง Mac เลย

ได้ข้่อมูลประมาณ นี้จะได้เอาไป ปรับๆให้มัน ไม่ซี๊ดเกิน

ขอบคุณครับ

Comment

ไปเซ็ทกับร้านมาเมื่อวาน
                        ที่จำได้ มีดังนี้ หลักๆ นะครับ
                        Core i7 920 + HS Cooler Master
                        Asus Rampage Extreme
                        RAM G.Skill 6 GB(2x3)
                        GTS250 (ของไรจำไม่ได้ XFXมั้ง)
                        Power 630W. (ยี่ห้อ ดูๆ อะไ รเนี่ยแหล่ะครับ)
                        Case Cooler mamter ตัว 3,200
                        HDD 500 GB WD

จัดไปจัดมา วิ่งไป 5 หมื่นหน่อยๆ

ยังไม่ได้จอ + เมาส์ เลย

แต่ผมชอบ CPU กับMB สเปคนี้นะครับ มันดูอยู่ได้นานดี (รึเปล่า)
                        แต่ราคาสูงไปจริงๆแทบจะไม่ไหวเลย
                        ตอนนี้เลย ดูๆ Mac ไปด้วย

เราจะปรับตรงไหน ลงได้บ้างครับ

Comment

ทำไมต้องi7อ่ะ
                          Core 2 Quad ก็พอเกินพอแล้ว
                          มันแพงนะถ้าซื้อแล้วไม่ได้ใช้ให้คุ้ม

Comment

ใช้แค่ Adobe เฉยๆ ผมว่านะ
                            งบแค่ 30000 3d ยังได้เลยท่าน
                            Q9550 ก้พอแล้วมั้ง

Comment

Originally posted by bazenji View Post
                              ไปเซ็ทกับร้านมาเมื่อวาน
                              ที่จำได้ มีดังนี้ หลักๆ นะครับ
                              Core i7 920 + HS Cooler Master
                              Asus Rampage Extreme เอา P6T หรือ EX58-UD4P ดีกว่ามั้งท่าน ประหยัดลงเยอะ
                              RAM G.Skill 6 GB(2x3)
                              GTS250 (ของไรจำไม่ได้ XFXมั้ง) XFX ก็ดีท่าน แต่ผมแนะนำ EVGA อะ
                              Power 630W. (ยี่ห้อ ดูๆ อะไ รเนี่ยแหล่ะครับ) เพิ่มเป็น TT 750W ดีกว่าท่าน
                              Case Cooler mamter ตัว 3,200 อันนี้ตามใจท่านละกัน
                              HDD 500 GB WD

จัดไปจัดมา วิ่งไป 5 หมื่นหน่อยๆ

ยังไม่ได้จอ + เมาส์ เลย

แต่ผมชอบ CPU กับMB สเปคนี้นะครับ มันดูอยู่ได้นานดี (รึเปล่า)
                              แต่ราคาสูงไปจริงๆแทบจะไม่ไหวเลย
                              ตอนนี้เลย ดูๆ Mac ไปด้วย

เราจะปรับตรงไหน ลงได้บ้างครับ
                              หรือไม่ก็เปลี่ยนเป็นชุด Q9550 อย่างที่ท่านวิกรตอบเอาไว้ นั้นแหละ ได้ประหยัดกว่านี้แน่
                              ถ้าเป็น MAC อาจจะแพงกว่านี้(เยอะ)เลยละท่าน

Comment

Working...
                              X