Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ UPS ให้นิดนึงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ UPS ให้นิดนึงครับ

ตอนแรกว่าจะไม่ซื้อครับ ขอขุดมาอีกรอบครับ ไฟตกบ่อยมากครับที่หอ
    เสปคตามลายเซ็นครับ
    ต้องแค่ไหนถึงจะเอาอยู่ 400w พอไหม แล้ว va ควรจะเอาประมาณไหนพอ
    ยี่ห้อ apc syndome leonic ตัวไหนคุ้มสุดครับ ในราคา 2000+-

ช่วยแนะนำทีครับ
    Last edited by horse; 30 Jul 2009, 15:26:19.

แนะนำทีครับ

Comment

ดันครับ หาอยู่เหมือนกัน

Comment

แนะนำหน่อยครับ

Comment

ดาวน์ซินโดม 400w

Comment

ต้อง 400w ถึงจะพอใช่ไหมครับ
            แล้วถ้า 315w พอไหม

Comment

400w ยังเสียวเลย อิอิ

Comment

แล้วต้องดูอะไรบ้างอ่ะครับ เวลาไปซื้อ va กับ watt ต่างกันยังไง

ต้องซื้อให้สัมพันกันกับ psu หรือป่าวครับ ของผม psu630watt (spec เครื่องตามลายเซ็น)

Comment

ดัน

Comment

Originally posted by horse View Post
                    แล้วต้องดูอะไรบ้างอ่ะครับ เวลาไปซื้อ va กับ watt ต่างกันยังไง

ต้องซื้อให้สัมพันกันกับ psu หรือป่าวครับ ของผม psu630watt (spec เครื่องตามลายเซ็น)

500va เมื่อไฟดับ จะเก็บไฟได้น้อยกว่า 1000va อยู่ได้นานกว่า เวลาไฟดับ งงมะ

ส่วน watt ก็คำนวนจากสเป็กคอมเลย ว่าใช้สอยไปกี่วัต ไม่จำเป็นต้องดูที่ขนาดของ PSU

สเป็กผม Q6600 Oc เหมือนกัน การ์ดจอ GTX260 กับ HDD500Gx2 ก้อน +จอ LCD 22

ใช้ของ APC ES500 (300watt) เอาอยู่นะ อิอิ

Comment

Working...
                    X