Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีคำถามจอ samsung 2033sw ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีคำถามจอ samsung 2033sw ครับ

เมื่อใช้งานเสร็จแล้วถอดสายไพออกหมดแล้วอีกสักพักจะมีแสงสีขาวแว๊ปขึ้นมาแล้วก็หายไป
    ผมเพิ่งซื้อมาไม่กี่วัน ตอนซื้อก็Testแล้วก็ไม่มีปัญหาอะไร มันเป็นเพราะอะไรเนี้ยมีใครเป็นแบบผมมั้งปะ แล้วปุ่ม Coare / Fine /H-Position / V-Position ก็ปรับไม่ได้ แต่นอกนั้นปรับได้หมด

เปงเหมือนท่านทุกประการ แต่ เปงเฉพาะตอนปิดคอมโดยไม่ได้ปิดจอ ป่มเร่ยปิดจอ ก่อนมันก็ไม่เหงแว๊ปเร่ยนะท่าน

Comment

น่าจะเป้นไฟฟ้าสถิตหรือไฟยังตกค้างอยู่มั่งครับ
      ลองไปถามร้านซ่อมทีวีดู

Comment

แล้วมันเกี่ยวอะไรกับห้อง modify

Comment

เป้นเหมือนกัน ดึงปลักออก สักพักมีไฟแว๊บขึ้นมา นึกว่าผีหลอก

Comment

ผมใช้อยู่ตัวนี้ สงสัยที่แว๊บคงเป็นไฟที่เก็บอยู่ตามตัวเก็บประจุ พอถอดมันก็เลยคลา่ยประจุเลย แว๊บ อย่่างที่เห็น

มันคงเป็น อย่างเีงี้ย มั้ง

Comment

thank you

Comment

Working...
              X