Announcement

Collapse
No announcement yet.

svchost ไม่รู้เป็นอะไรกินเน็ตมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• svchost ไม่รู้เป็นอะไรกินเน็ตมาก

เนี๊ยอ่ะครับ ตามรูปเลย เล่นเน็ตไม่ได้เลย ช้ามาก มันเป็นอะไรเหรอครับ สแกนไวรัสแล้วก็ไม่เจออะไร อัพเดตเป็นวันที่ 1/5/2552 แล้วด้วย

ผมคุ้นๆว่าน่าจะเป็นไวรัสน่ะ ใช้ของตัว KIS 2009 ซิครับอาจเจอก็ได้

Comment

svchost ของคนอื่นกิน process แต่ของผมมันกินเน็ต เอิ้กๆ ลง kis แล้วจอฟ้าเลยอ่ะคับท่าน ผมใช้ windows 7 ก่อนหน้านี้ก็เคยลง จอฟ้าเหมื่อนกัน-*- เลยแก้เป็นลงวินโด้ใหม่ซะงั้น มาลง vista แทน -*-

Comment

ไวรัส svchost.exe ครับ ตัวนี้ร้าย จะค่อย ๆขยายพันธุ์เรื่อย ๆ และจะเกาะติด HD ครับ รีบหาวิธี ลบทิ้ง หรือ ฟอแมตเถอะคับ

Comment

ไม่ลองส่องกับ process xp

จะใด้รู้ว่ามันรันอะไร

Comment

ผู้รู้มาตอบทีแร้ว อยากรู้ด้วย เครื่องที่มหาลัย ไม่กินเน็ต แต่เปิดหรือลงตัวแสกนไวรัสไม่ได้เลย

Comment

Working...
            X