Announcement

Collapse
No announcement yet.

temp I7 920???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• temp I7 920???

ข้องใจครับ อยากจะถามพี่ที่ ใช้ I7 ว่าใช้ซิงค์เดิมๆ ไม่ได้คล๊อค ซิลิโคน หลอดละ 20 บาท idle

อยู่ที่ 50-51 อุณหภูมิห้อง 25 องศา(ห้องเเอร์) ถือว่าปกติมั้ยครับ เเปลกใจมาก เพราะตอนใช้

E8400 temp เเค่ 38 เอง ซิงค์เดิมๆ (ห้องอุณหภูมิเท่ากัน)

ช่วยเเถลงไขหน่อยครับ ขอบคุณครับ - -*

Update ... ตอนนี้ใช้ 120 ultra ex idle อยู่ที่ 39-40 ห้องเเอร์
    overclock 3.3 ไฟ auto idle 42-44 โดยรวมเเล้วคุ้มราคาซิงค์มากเลยครับ ^^
    Last edited by lemonstory; 26 May 2009, 01:00:56.

หาซิ้งใส่ดิลุง อิอิ

Comment

ห้องแอร์แล้วทำไมมันยังร้อนหว่า ไม่เคยใช้ซะด้วยสิi7เนี่ย

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
        หาซิ้งใส่ดิลุง อิอิ
        ก็คิดอยู่ครับ เเต่สงสัยว่า ถ้าไม่ได้คล๊อคเเล้วทำไม temp มันยังพุ่งขนาดนั้นอ่ะ
        Originally posted by MuMaZor View Post
        ห้องแอร์แล้วทำไมมันยังร้อนหว่า ไม่เคยใช้ซะด้วยสิi7เนี่ย

Comment

แต่จขกท.คับ
          ผมเห็นคนใช้i7หลายๆคนมาโพสถามเรื่องอุณหภูมิอยู่บ่อยๆนะ

Comment

ร้อนฮับ
            ลองแกะซิ้ง ทา ซิลิโคนใหม่ดู

Comment

เเกะๆ หลายทีเเล้วครับ หยอดนิดๆ ตามสูตรครับ เเต่ก็ยังร้อน ไม่รุ้มันเป็นไร

Comment

i7 ของมันแรง ความร้อนเรื่องธรรมดาครับ อิๆ

Comment

ของผม 4.0 ไฟ 1.5 idle 55 sink เดิมครับ

Comment

เวงกำ งั้นของผมไม่คล๊อค เเสดงว่ามันเพี้ยนละ

Comment

ซิลิโคน หลอดละ 20 บาท มันจะอยู่หรอครับ -*-

Comment

Originally posted by harryoop View Post
                        ซิลิโคน หลอดละ 20 บาท มันจะอยู่หรอครับ -*-
                        สั่ง MX2 มาละ เเต่ยังไม่ถึง ถ้าทาเเล้วจะมา อัพเดท เซงเล็กน้อยครับ ใครมายืนยันทีว่า อุณหภูมิพอๆกัน

Comment

ต้องเปลี่ยนซิงค์ครับ ผมใช้อยู่ที่ร้านบอกว่า ซิงค์เดิมเปิดนาน ๆ เอาไม่อยู่ครับเพราะความร้อนมันสูงอยู่แล้วครับผม

Comment

ใช้i7ทั้งทีก้หาซิลิโคลนกับซิ้งดีๆไปเลยครับ เพื่อหยุดความร้อนปล่อยความแรงมาแทน

Comment

หลอดละ 20 บาท จะไหวหรอครับ หลอดละ 3-400 ก็ว่าไปอย่าง แล้วซิงค์ใส่แน่นดียัง บางทีตัวล๊อกไม่เท่ากันก็ร้อนได้ ลองถอดใส่ใหม่ให้ดีครับ

Comment

Working...
                              X