Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยผมวิเคราะห์ปัญหาหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by mistertun View Post
    ลองเช็คการ์ดจอ+ไดรเวอร์ครับ ไม่รู้เกี่ยวกันมั้ย แต่เคยเป็นมาก่อน

ตอนนั้นลงไดรเวอร์พลาดไปหน่อย อาการเหมือนท่านเลย เลื่อนหน้าเว็บ - explorer ขึ้นๆลงจะมีกระตุก
    ผมได้ลองทำตามที่แนะนพละครับ ยังคงกระตุกเหมือนเดิม

งมหาสาเหตุต่อปาย

Comment

อัพเดทอาการหน่อย

วันนี้หลังจากที่ได้ลองลง xp sp3 ในhdd ลูกเดียวกับที่ลง vista กลับไม่พบปัญหาใดๆ(จากการทดสอบเบื้องต้นเหมือนกับvista)
      แต่พอลองหาแผ่น vista แผ่นใหม่มาลงอีกครั้ง ก็กลับไปประสบกับปัญหาเก่าเหมือนเดิมคือเพลงกระตุก แต่การเลื่อนหน้าเว็บขึ้นๆลงๆ ไม่มีอาการกระตุก แต่ cpu ก็ยังวิ่งแกว่งจนเกือบถึงร้อยเหมือนก่อนหน้าที่จะทำการลงวินโดว์ใหม่ แต่มันผิดสังเกตุอยู่หน่อยนึงตรงที่ว่า ผมใช้vista มาก็หลายเดือนมันกลับไม่มีปัญหาแบบนี้ พึ่งจะมาเป็นช่วงสองอาทิตย์นี้ที่สังเกตุอาการได้อย่างชัดเจน

แล้วแบบนี้ผมจะแก้ปัญหายังไงดีเนี่ยงงไปหมดละ ไม่อยากเปลี่ยนกลับไปใช้ xp เลย

Comment

แล้วถ้าลง Vista ใหม่อย่างเดียวไม่ลง Driver อะไรเลยจะเป็นไหมครับ

Comment

Working...
        X