Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความร้อนของการ์ดจอปกติไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความร้อนของการ์ดจอปกติไหมครับ

ไม่ทราบว่าการ์ดจอ Spark Geforce 6600LE 256MB PCI-Express Heastsing เดิมๆครับแต่พัดลมใช้ของCPU Pentium III ครับตัวเก่าพัง อุณภูมิที่วัดได้ครับประมาณ 52-60องศา ไม่ทราบว่าปกติไหมครับ ห้องไม่มีแอร์ครับ ขอบคุณครับ

ไม่ร้อน อะ ปกติ

Comment

52-60 ปกติ แล้วเท่าไหร่ ผิดปกติครับ 70-80 เหรอครับ ของผม Geforce 7800GS อยู่ที่ 40 เอง ครับ

Comment

เหอๆของผม XFX 7600 GT อยู่ที่60-62 room temp ~31-32 อย่างนี้ปกติป่าวครับเนี่ย

Comment

ผมว่าขึ้นอยู่กับหลายๆ อย่างด้วยนะ เช่น อุณหภูมิซีพียู เมนบอร์ด หรืออุปกรณืต่างๆ ภายในเคส มันเกิดความร้อนสะสมอ่ะครับ

Comment

[QUOTE=Gemini;433961]ผมว่าขึ้นอยู่กับหลายๆ อย่างด้วยนะ เช่น อุณหภูมิซีพียู เมนบอร์ด หรืออุปกรณืต่างๆ ภายในเคส มันเกิดความร้อนสะสมอ่ะครับ[/QUOTE cpu~40-45 mainboard~43-45 ครับผม ต่ำกว่ากันเยอะเหมือนกัน

Comment

Originally posted by Gemini View Post
              ผมว่าขึ้นอยู่กับหลายๆ อย่างด้วยนะ เช่น อุณหภูมิซีพียู เมนบอร์ด หรืออุปกรณืต่างๆ ภายในเคส มันเกิดความร้อนสะสมอ่ะครับ
              cpu~40-45 mainboard~43-45 ครับผม ต่ำกว่ากันเยอะเหมือนกัน

Comment

ขอบคุณทุกๆคนครับ

Comment

6800GS @ GT ของผม
                  58-78 องศา ซิ้งเดิม
                  56-72 องศา ซื้อโม
                  48-59 องศา NV Sliencer 5

Comment

7300 GT ผม 55-60 น่ะ ซิ้งเดิม เปิดฝาข้างเคส

ปิดฝาเคส บวกอีก 3-5

Comment

ของผม Winfast 6600TD (ไม่ค่อยแรงเท่าไหร่) อูณหภูมิตอนกลางวัน 35 C ถ้าร้อนจัดๆ ก็ประมาณ 40 ตอนกลางคืนประมาณ 27 C ครับ
                      Last edited by soniconline; 19 Apr 2007, 20:07:51.

Comment

ของผม เคสเป็น TEST BED อ่ะครับ รื้อบ่อยไม่ค่อยอยากได้เคส

Comment

Working...
                        X