Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU ของ Corsair รุ่น HX กับ TX ต่างกันตรงใหนบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU ของ Corsair รุ่น HX กับ TX ต่างกันตรงใหนบ้างครับ

ดูเหมือนว่ารุ่น HX จะแพงกว่าทั้งที่วัตต์น้อยกว่า ก็เลยสงสัยครับ
    ว่าประสิทธิภาพต่างกันหรือว่ามันต่างกันตรงใหน

HX เป็นซีรี่ย์ที่สูงกว่า ไฟที่จ่ายออกมาจะสะอาดกว่า TX ครับ แต่ TX เค้าเน้นที่ไฟ 12v. ออกแบบมาเป็น Single-Rail ซึ่งเหมาะที่จะเอามาใช้กับการ์ดเทพๆที่กินไฟเยอะๆมากกว่า ถ้าดูความคุ้มค่าระหว่างคุณภาพกับราคา ก็ถือว่าอยู่ในอันดับต้นๆแล้วครับ

Comment

ความรู้แน่นมากๆคับ เรปบน

Comment

ตามเรปบนครับ

Comment

ตามนั้น -..-

Comment

แล้วถ้าเทียบกับตัว Antec Earthwatt แล้วเป็นยังไงบ้างครับ พอดีกะลังจะซื้อ ตัว 650 วัตต์อยู่ครับ
            แต่อยากได้พวกที่เสียงเงียบๆหน่อย ขอบคุณมากสำหรับทุกเรปที่ตอบนะครับ

Comment

ถ้าเป็น antec คงต้องเอาไปเทียบกับซีรีย์ CP ครับ earthwatt มันต่ำไปหน่อยครับ

Comment

^ ^

ความรู้แน่น จริงๆ...........(((((เด๋วHack สมอง ซะเลย คริคริ)))))

Comment

ต่ำกว่านี่คือไฟจะสะอาดน้อยกว่าใช่มั้ยครับ
                  ยังไงก็ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ

Comment

Working...
                  X