Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำมัยเน็ตไม่แรงเหมือนตอนต่อใหม่ๆๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำมัยเน็ตไม่แรงเหมือนตอนต่อใหม่ๆๆ

จะไช้ADSLก็ไม่ได้ ตอนนี้ไช้Modem DFM-560EL ตอนต่อใหม่เน็ตก็แรงดี พอเล่นไปสัก2ชั่วโมงเน็ตก็จะช้ามากๆๆ ต้องตัดเละต่อใหม่ มันเป็นที่อะไรกันครับ เป็นมานานมากเละ

เน็ตแบบต่อ Dial ป่าว

Comment

ครับ Dial-up 56K โมเดมExternal

Comment

ง่วงนอนจัง

Comment

เป็นธรรมดาของเน็ต 56k ครับ บางทีก็ตัดง่าย สัญญาณขาดๆ ต่อไม่ติด

ถ้าเป็นไปได้ ละ แล้วมาใช้พวกเน็ตมือถือ ยังดีกว่าครับ

Comment

เคยเป็นสมัยที่ใช้ 56 เคอยู่เหมือนกัน

Comment

ทำไงไครรู้บ้างๆๆ

Comment

........................... ก่อนนอน

Comment

เน็ตในตำนานเลยครับ
                  สุดยอดเลย
                  ต่อใหม่ออนอะไรเข้าอะไรเร็วหมด
                  พอเล่นไปสักพักมัน ping ไปที่ไหนไม่รู้ช้าบรรไล

Comment

ซะงั้น

Comment

มันเป็นเรื่องธรรมดาของเนตแบบนั้น

ผมเคยพยายามใช้แทน ADSL แต่มันหลุดเรื่อยเลยเลิกใช้แระ

ขอ ADSL เลย คุ้มกว่าต่อครั้งละ 3 บาท แถมช้าอีกต่างหาก

Comment

okครับไม่ค่อยได้ความรู้เลย บอดอื่น อธิบายจนผมจัยเละ มีแต่คนจะไห้ADSL เดือนๆๆไช้เน็ต4-5วัน 500กว่าบาทแพงไปมั่งครับ
                        ต่อครั่งละ3บาท 5ครั้ง ไม่เท่าไรเอง แค่อยากรู้เองว่าทำมัยถึงเปิดเข้าเวปไม่ค่อยได้เวลลาไช้ไปนานๆๆ และก็นานมากกว่าจะปิดได้

บอดอื่นแนะนำไห้ไปลองไช้แบบ Internal ดูว่ามีปํญหาหรือป่าว ผมเลยไปซื้อมาลอง มันก็หายละ มันเป็นที่โมเดม ของผมเองไม่ไช้ที่เน็ตเลยสักนิดเดียว
                        3*5 15บาท 500กว่าบาท ต่างกันมากเลย 555+

ต้องขอบคุณสำหรับคนที่ พยามจะบอก

Comment

Working...
                        X