Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมส์แล้วจอดับเคลมได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมส์แล้วจอดับเคลมได้ไหม

ผมใช้ hd3850 เป็นเฉพาะตอนเล่นเกมส์เท่านั้นไม่ได้clock อาการแบบนี้เคลมได้ไหมครับ เบื่อมากเลยต้องใช้วิธีลดคอร์กับเมมลง ถึงจะหาย สเป็คก็ตามลายเซ็นเลยครับ

น่าจะได้ ละเป็นทุกเกมส์ป่าว เกมส์อะไร

Comment

ท่านลองหาสาเหตุก่อนสิครับ

ว่ามันเกิดจากอะไร

ไม่ใช่ก็เอะอะเครมๆ

Comment

PSU ก็ไม่น่าจะใช่ แต่ก็ไม่แน่ ลองเอาของเพื่อนมาเปลี่ยนดูครับ

อาการแบบนี้ส่วนใหญ่ psu อ่ะ

Comment

Originally posted by icemilk View Post
          น่าจะได้ ละเป็นทุกเกมส์ป่าว เกมส์อะไร
          เป็นทุกเกมส์ เช่น farcry2, Dark Sector, Pro Evolution Soccer 2009 และอีกมากมาย ยกเว้นเกมส์กิ๊กก๊อก เปลี่ยนบอร์ดใหม่ก็ยังมีอาการแบบเดิมอยู่ psu ก็ไม่น่าใช่ ก่อนหน้านั้นใช้ psu ติดเคส ต่อมาเปลี่ยนมาใช้ตามลายเซ็นก็เป็นเหมือนเดิม อาการแบบนี้น่าจะเป็นที่ตัวการ์ดจอหรือปล่าว เนื่องจากผมต้องไปลดคอร์กับเมมลงมันถึงไม่ดับ(เล่นยาวเลย) ช่วยผมวิเคราะห์ด้วยนะครับ

Comment

อาจเป็นที่อุณหภูมิการ์ดก็ได้แต่อาการนี้เคลมได้แน่นอน

Comment

Originally posted by Guz View Post
              อาจเป็นที่อุณหภูมิการ์ดก็ได้แต่อาการนี้เคลมได้แน่นอน
              ค่อยใจชื้นขึ้นมาหน่อย

Comment

Originally posted by khunngern View Post
                ค่อยใจชื้นขึ้นมาหน่อย
                อยากให้ลองดูอุณหภูิมิการ์ดด้วยว่าร้อนไหม ถ้าร้อนให้ลองทำแบบนี้ดูว่าหายไหม เปิดเคสเล่น
                เอาพัดลมจ่อ หรือทำไรก้ได้ให้มันเย็นขึ้นดูว่าอาการหายไหม ถ้าไม่หายค่อยไปเครม แต่ถ้าทำ
                แบบนี้แล้วหาย ให้ลองหาซิลิโคนอย่างดีมาใส่ดูครับ

เรื่องการเคลมมันอยู่ที่ประกันด้วยถ้าการ์ดมันตกรุ่นไปแล้วบางทีเขาอาจจะให้ตัวซ่อมกลับคืนมาให้เรา
                ก็ได้ ผมเคยเคลมกับประกันอันนึงการ์ด Asus 6800gt all solid capacitor พอเคลมกลับมา
                capacitor 2-3 ตัวลายเหลืองมาเชียวอึ้งครับ แต่ต้องรับกลับใช้ดีครับแต่หลังจากหมดประกัน
                ไม่นานมันก้จากไป Y_Y

Comment

Originally posted by Guz View Post
                  อยากให้ลองดูอุณหภูิมิการ์ดด้วยว่าร้อนไหม ถ้าร้อนให้ลองทำแบบนี้ดูว่าหายไหม เปิดเคสเล่น
                  เอาพัดลมจ่อ หรือทำไรก้ได้ให้มันเย็นขึ้นดูว่าอาการหายไหม ถ้าไม่หายค่อยไปเครม แต่ถ้าทำ
                  แบบนี้แล้วหาย ให้ลองหาซิลิโคนอย่างดีมาใส่ดูครับ

เรื่องการเคลมมันอยู่ที่ประกันด้วยถ้าการ์ดมันตกรุ่นไปแล้วบางทีเขาอาจจะให้ตัวซ่อมกลับคืนมาให้เรา
                  ก็ได้ ผมเคยเคลมกับประกันอันนึงการ์ด Asus 6800gt all solid capacitor พอเคลมกลับมา
                  capacitor 2-3 ตัวลายเหลืองมาเชียวอึ้งครับ แต่ต้องรับกลับใช้ดีครับแต่หลังจากหมดประกัน
                  ไม่นานมันก้จากไป Y_Y
                  เดี๋ยวจะลองดู

Comment

Working...
                  X