Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเคยสั่ง Macbook จาก Apple Store มั่งเอ่ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเคยสั่ง Macbook จาก Apple Store มั่งเอ่ย

พอดีโทรไปสั่ง Macbook Aluminuim จาก Apple store มาครับผม เพิ่งรู้ว่ามันอยู่ที่ สิงคโปร์

อยากถามท่านผู้ที่เคยซ์้อ ว่าคีย์บอร์ดที่ได้มา เป็นคีย์บอร์ดมีภาษาไทยมํ๊ยครับ

เครียดมากเรยนะเนี่ยถ้าซื้อมามีแต่คีย์บอร์ดอังกฤษ

รบกวนทีคร้าบ *0*

ไทยครับ
    ชัวร์ครับ
    มีปัญหา คนที่ติดต่อทางโทรศัพท์ยังพูดไทยเลยครับ

Comment

ตอนนี้มี http://store.apple.com/th

apple ไทยแล้วครับ สั่งง่ายครับ แล้วทำไมต้องสั่งของสิงคโปร์หรอครับ ??

แล้วสั่งไปแล้วหรอ -*- ถ้าสั่งสิงคโปร์ ภาษาไทยก็ไม่มีครับ

Comment

อ่า apple store TH จริงครับ

แต่ callcenter มันอยู่ที่ สิงคโปร์

ผมเข้าใจว่าเป็นศุนย์กลางของภูมิภาค SE asia เราน่ะครับ - -

ผมก็เลยโทรไปสั่งของ พอผมพูดไทย เค้าก็พูดไทย

ทีนี้ลืมบอกเค้าไปว่าจะเอาคีย์บอร์ดไทย

เค้าจาเอาคีย์บอร์ดอาไรมาให้หวา

หวังว่าเค้าจะรู้ใจคนไทยเนอะ T T

Comment

Originally posted by swordman2 View Post
          อ่า apple store TH จริงครับ

แต่ callcenter มันอยู่ที่ สิงคโปร์

ผมเข้าใจว่าเป็นศุนย์กลางของภูมิภาค SE asia เราน่ะครับ - -

ผมก็เลยโทรไปสั่งของ พอผมพูดไทย เค้าก็พูดไทย

ทีนี้ลืมบอกเค้าไปว่าจะเอาคีย์บอร์ดไทย

เค้าจาเอาคีย์บอร์ดอาไรมาให้หวา

หวังว่าเค้าจะรู้ใจคนไทยเนอะ T T
          55+ ขอให้ได้ภาษาไทยละกันครับ ^^

Comment

มันต้องรอประมานกี่วันหรอเนี่ยครับ ถึงจะได้จาก Apple Store

Comment

Originally posted by palmpspp View Post
              มันต้องรอประมานกี่วันหรอเนี่ยครับ ถึงจะได้จาก Apple Store
              นับจากวันที่โทร ใช้เวลา 3 วันทำการ เค้าจะ shipping ออกมา

หลังจาก shipping แล้ว ก็อยู่ที่ว่าบริษัทขนส่งเค้าใช้เวลาเท่าไหร่อ่าครับ

ปกติจะไม่เกิน 1-2 วัน

พอของมาถึงท่าเรือที่จีนปุ๊ป เค้าจะส่ง email มาบอกวันที่แน่นอนอีกที ว่าได้วันไหน

ก็...

รอลุ้นต่อไปครับ ฮ่า ฮ่า

เค้าบอกว่าถ้าของเสียหายระหว่างการส่ง จะมารับเอากลับไปเปลี่ยนให้ถึงที่

แต่คิดเอา ไป-กลับ-เปลี่ยน

คงประมาณเดือนนึงอ่ะ - -

Comment

งี้ก็รอจนเฉาพอดีซิครับ

เฮ่อออออ

แล้วสั่งใน Online Store กับไปซื้อที่ Shop มันต่างกันยังไงหรอครับ

Comment

Originally posted by palmpspp View Post

เฮ่อออออ

แล้วสั่งใน Online Store กับไปซื้อที่ Shop มันต่างกันยังไงหรอครับ
                  ไม่ต่างนะครับ ถ้าเราไปร้านไม่สะดวกก็ซื้อเอาในเว็บแทนได้ ประกันเหมือนกันหมด

แต่ถ้าซื้อร้านก็จะได้เทสของน่ะครับ แต่ยังไงซื้อเว็บแล้วของเสียก็เปลี่ยนได้เลยอยู่ดี

Comment

เฮ่อออออ

อ่า พอดีผมซื้อonline เพราะซื้อราคา univer อ่าครับ

สำหรับคนที่ขี้เกียจไปม.ธรรมศาส หรือ เอแบค

Comment

รบกวนถามนิดนึงครับว่า ราคาลดไปได้เท่าไรครับ ต่างกับสมัคร Developer แค่ไหนคับ

Comment

ได้ภาษาไทยชัวครับ ของสามวันได้ครับ ใช้บริการส่งของ DHL ข้ามประเทศ รถคันเหลืองๆอะครับ

Comment

Originally posted by racorus View Post
                          รบกวนถามนิดนึงครับว่า ราคาลดไปได้เท่าไรครับ ต่างกับสมัคร Developer แค่ไหนคับ
                          ราคาลด 2000-6000 บาทแล้วแต่สินค้าครับ

ดูรายละเอียดในเวปได้เรยครับ

http://store.apple.com/th-k12/browse...ac?mco=MTI2MTk

Comment

Originally posted by zixzon View Post
                            ได้ภาษาไทยชัวครับ ของสามวันได้ครับ ใช้บริการส่งของ DHL ข้ามประเทศ รถคันเหลืองๆอะครับ
                            โอว ขอบคุณมากครับผม

โล่งใจไปเยอะ *0*

เดี๋ยวได้ของแล้วจะมารายงาน

*0*

ผมสั่ง Mac alu ตัว 59900 ได้ราคา 55900 ลดไป 4000 อ่าครับผม

เพิ่มแรมเป็น 4 GB รวมๆแล้ว ราคาพอๆกะที่ไทย แต่เหมือนได้แรมเพิ่ม *0*

Comment

บริการดีมากครับ โดยเฉพาะคุณ โอนิน

เครื่องแรก ส่งมาจากสิงค์โปร์ ผ่าน DHL ใช้ไปสองสามวัน สังเกตุเห็นตรงฝามีรอยเหมือนเปื้อนๆ
                              โทรไปสอบถาม ทางสิงค์โปร์ ให้ติตต่อศูนย์บริการที่ไทย

ส่งเมล์ไปหายกริบ สองวันโทรไปถามคนรับเรื่อง ลา อีกคนผู้หญิงบอกว่าซื้อผ่าน applestore ให้เคลมเอง

ก็เลยโทรไปที่สิงค์โปร ตามเบอร์ในเวบ

ก็ให้ติดต่อคนที่บอกช่วยดำเนินการ และเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้

เครื่องที่สอง ส่งมาจากเซี่ยงไฮ้ ก็เลยหาจุดตำหนิ...

แล้วก็โทรไป เขาก็สอบถามรายละเอียดและก็ให้เคลมที่ไทย
                              แต่ที่ไทยบอกว่าต้องซ่อม ทางสิงค์โปร์ก็เคลมเครื่องใหม่ให้

แต่ก็มามีปัญหาติดที่ ศุลกากร สองวัน ทางสิงค์โปร์ก็เคลียร์

และก็โทรติดตามความพอใจ และเสนอคืนเงินเข้าบัตรเครดิตมา เก้าร้อยบาท

ก็เลยซื้อ mouse ไปซ่ะอีกหนึ่งอัน

โดยรวมประทับใจ มากๆ กับการบริการ

Comment

Working...
                              X