Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าผมรับพ่นสี CM690 หรืออื่นๆ มีใครสนใจไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าผมรับพ่นสี CM690 หรืออื่นๆ มีใครสนใจไหมครับ

วันนี้ได้ลองพ่นด้วยตนเองไปถึง 2 เครื่อง เลยมาโยนหินถามทางดูบ้าง

ถ้าผมรับพ่นสีจะมีใครสนใจมั้ย ค่าพ่น + รวมสีแล้วซัก 300 - 400 บาท

อันนี้งานแรกอาจจะไม่โปรมากนัก แต่สวยดีครับ พ่นให้เค้าแต่ชอบก้อเลยพ่นให้ตัวเองด้วย

ตัวนี้เป็นสีดำด้้านนะครับ หมดสีไปประมาณ 2-3 กระป๋อง จะมีลอกตรงที่มีการกระแทกแรงๆ
    หรือการขัดน๊อตเข้าไปเท่านั้น เช่นเอากระดาษทรายไปขูดหรือเอาสิ่งของที่สากๆ ไปขูดกับมัน
    ขันน๊อตบางจุดจะทำให้สีตรงที่ขันน๊อตลงไปลอกออกแต่ก้อมองไม่เห็นครับ เมื่อน็อตทับลงไป

ใครมีข้อเสนอหรือแนะนำ ติชมได้เลยครับ ผมว่าจะลองรับพ่นสีเคสดูตอนว่างๆ
    Last edited by RmOz; 25 Jun 2009, 20:09:24.

น่าสนครับ
    แล้วสีที่พ่นนะ สีอะไรครับ

Comment

Originally posted by petzaza007 View Post
      น่าสนครับ
      แล้วสีที่พ่นนะ สีอะไรครับ
      สีไพเลคครับ แต่มีหลายตัวครับ ของ nippon
      แต่ดูแล้วสีที่ผมซ์้อมาลองใช้เนื้อดีเหมือนกันครับ

Comment

สุจริตชีพครับ หนับหนุนๆ

Comment

สวยงามครับ ดำดี

Comment

Originally posted by Phuri View Post
            สุจริตชีพครับ หนับหนุนๆ
            ขอบคุณคร้าบบ

Originally posted by converseboy View Post
            สวยงามครับ ดำดี
            พ่นแล้วชอบเลยอ่ะ - - ถูกจัยเลยเอามาโชร์

Comment

คิดดี ทำดี ครับ

Comment

ลงไปลงในโหมด IT Market ดู
                ขายบริการครับ บริการพ่นสีนะ

Comment

Originally posted by petzaza007 View Post
                  ลงไปลงในโหมด IT Market ดู
                  ขายบริการครับ บริการพ่นสีนะ
                  พูดซะผมเหนภาพเลย ขายบริการ...

Comment

หนับหนุนคับ ^^

แต่ผมยังไม่อยากดำนะ

Comment

น่าสนนะนิ ^^

.....รออะไร ๆๆ มันลงตัวครบชุดก่อง เดียวจะติดต่อไป ^^ ( แต่ผมคงไม่เอาดำ หึหึ ต้องเอาแนว ๆ เพราะเรามัน INDY เอิ๊ค ๆ )

Comment

Originally posted by Jumpba View Post
                        น่าสนนะนิ ^^

.....รออะไร ๆๆ มันลงตัวครบชุดก่อง เดียวจะติดต่อไป ^^ ( แต่ผมคงไม่เอาดำ หึหึ ต้องเอาแนว ๆ เพราะเรามัน INDY เอิ๊ค ๆ )
                        จัดให้ครับพี่น้อง อย่าแนวมากนะ พ่นไม่ค่อยเก่ง

Comment

ใช้กระป๋อง ทามิย่า รับรอง ไม่ลอก แถม เนียน

ปล.กระป๋องเล็ก150-180บาทป๋องใหญ่ไม่ทราบ

Comment

Originally posted by Dej_SAVAGE View Post
                            ใช้กระป๋อง ทามิย่า รับรอง ไม่ลอก แถม เนียน

ปล.กระป๋องเล็ก150-180บาทป๋องใหญ่ไม่ทราบ
                            ตามที่ผมใช้มา ถ้าไม่เอาน๊อตไขจนแน่น หรือเอาอุปกรร์ไปขูดมาแรงๆ มันก้อไม่ลอกนะครับ

ว่าแต่จะพิเรนเอาอะรัยไปขูดทำไม

Comment

สนับสนุนครับ ทำมาหากิน มีไรก็อุดหนุนกันไป

Comment

Working...
                              X