Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามหน่อยครับอะไรเสียกันแน่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามหน่อยครับอะไรเสียกันแน่ครับ

เครื่องผม Spec ตามลายเซ็นครับ
    บ้างครั้งเปิดเครื่องแล้วรงหน้าก่อถึง window ที่เป็นตารางอะครับ ขึ้นว่า Boot Disc Fail ประมาณนี้
    ผมลองรีสตาท แล้วมันเหมือนเดิม เลยไปจับสายที่เป็นแพที่เสียเข้าฮาร์ดดิส (ฮาร์ดดิสแบบ IDE ครับ) ลองเสียให้มันแน่นๆขึ้น ไม่ได้ถอดแล้วเสียบใหม่น่ัะครับ โอ้เปิดติดเลย

พอมาเปิดครั้งใหม่บางครั้งก็เป็น ทำแบบเดิมก็ติด แต่บางครั้งก็ไม่ติด รอซัก 3 4 ชั่วโมงติดเหมือนเดิม

ถามว่า ฮาร์ดดิสผมเสีย หรือสายที่มาเสียบ หรือเป็นที่อย่างอื่นครับ

ขอบคุณครับ

สายหลวมป่าวครับ

Comment

โหเคส คุณ monkeypond สวยจัง อิจฉา

Comment

ลองเปลี่ยนสายดูหรือยังครับ

Comment

เปลี่ยนสาย
          เช้ค Bad

Comment

Working...
          X