Announcement

Collapse
No announcement yet.

เน็ตที่หอเป็น wireless ใช้ pc เล่นอ่ะครับ จะใช้ usb หรือ card ดีครับ ชี้แนะด้วยครับ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by minipop View Post
    ใส่ PC เลือกที่เป็นแบบการ์ด PCI ดีกว่านะครับ ทนร้อนได้ดีกว่า USB
    ถ้าเล่นนานๆแล้วอุปกรณ์พวกนี้มันอมความร้อนครับ เพื่อนผมใช้ usb มาก่อน
    โหลดบิตไปสองวันพังเลยครับเครมก็ไม่ได้เพราะร้อนจนวงจรภายในเสีย
    ทางที่ดีหากเน้นใช้งานนานๆเลือกเป็น PCI ดีกว่าครับ ถ้าใช้ไม่นานมากก็เลือก USB เพื่อความสะดวก
    จะกลายเป็น P5Q Wi Fi ไปเลย อุอุ

Comment

สรุปถ้าโหลดนานๆใช้แบบ PCI แต่ถ้าไม่ได้โหลดทีละนานๆก้อใช้ USB ได้ใช่ป่ะครับ

Comment

จะลองใช่ WIRELESS LAN D-LINK DWA-120 ดู
        ดีป่ะครับตัวนี้ ช่วยชี้แนะด้วยครับ

Comment

ง่ายๆ นะครับ USB ครับ ขอให้เป็นยี่ห้อที่ร้อนแล้วไม่ รวน ส่วนยี่ห้อไหนร้อนแล้ว รวนก็ หลังไมค์ได้ครับ

ยินดีช่วยเหลือ อุ้ม 085 110 1118 รับวางระบบ

Comment

หลังไมค์ด้วยคน อุอุ จะมียี้ห้อเราป้าวนิ

Comment

แล้ว D-link ล่ะครับ ร้อนแล้วรวนอ่ะป่ะ

Comment

หรือจะลอง D-Link DWA-140 ไปเลย

Comment

แล้วถ้าเปรียบเทียบกับ พวก usb ที่มีเสา ความเสถียร จะต่างกันมากป่ะครับ

Comment

ดันครับผม

Comment

Originally posted by sitpaku View Post
                      แล้วถ้าเปรียบเทียบกับ พวก usb ที่มีเสา ความเสถียร จะต่างกันมากป่ะครับ
                      ดันครับ

Comment

Working...
                      X