Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องสายต่อจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องสายต่อจอ

คือถ้าผมจะเอาสายแต่จอแบบ DVI-HDMI ไปต่อจากการ์ดจอ HD 4670 ที่ใส่ตัวแปลง DVI-HDMI แล้วไปต่อ DVIของจอ lcd ภาพมันจะชัดกว่าต่อDVIการ์ดจอไป DVI ของlcd ป่ะครับ งงป่ะครับ เอาง่ายที่ผมจะทำก็คือ เอาตัวแปลง DVI-HDMIไปต่อการ์ดจอ แล้วเอาสาย HDMI-DVI ต่อเข้าจอทางport DVI
    ปล.ที่จะทำแบบนี้เพราะไปเจอสายHDMI-DVI เอามาลดราคา เลยซื้อมา หุหุ

มีค่าเหมือนเดิมครับ

Comment

ต่อทางสาย av ของ tv รุ่นเก่าได้ป่าวครับ

Comment

ถ้าเป็นสัญญาณคอมพิวเตอร์ คงไม่มีผลอะไรเท่าไหร่ แต่ถ้าเป็นสัญญาณวิดิโอ ต่อผ่านตัวแปลง สัญญาณภาพดร็อปลงแน่ มากน้อยอีกเรื่องนึง

Comment

HDMI คือ สัญญาณภาพของ DVI แต่มีเสียงออกด้วยมาครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านสำหรับคำตอบครับ สรุปแล้วน่าจะไม่ต่างจาก เสียบสายDVI ปกติ หุหุ

Comment

Working...
            X