Announcement

Collapse
No announcement yet.

เลือกหม้อน้ำมอเตอร์ไซค์รุ่นไหนมาใช้กับคอม???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เลือกหม้อน้ำมอเตอร์ไซค์รุ่นไหนมาใช้กับคอม???

ตอนนี้ผมทำ Water Block ของ CPU กับ Chipset ใกล้เสร็จแล้ว กำลังมองหาหม้อน้ำอยู่

อยากรู้ว่าหม้อน้ำมอเตอร์ไซค์รุ่นไหนเอามาใช้กับ Water Cooler ของคอมได้ดีบ้าง

อยากรู้ว่ามันทำจากอะไร อลูมิเนียมหรือทองแดง

เงินเดือนออก จะรีบไปซื้อเลย

เอาหม้อน้ำรถยนต์เลยครับ ใหญ่ดี (ล้อเล่น...แต่ทำได้ก็สบาย)

ลองดูพวก โซนิกของ Honda (ถ้าจำไม่ผิด) ลูกประมาณ 500-1200
    ยังไม่รวมที่ต้องมาดันแปลงเล็กน้อยนะครับ
    ที่เหลือแล้วแต่ดวงครับ ว่าจะรั่วหรือไม่รั่ว
    ขอให้โชคดีและสนุกกับ...น้ำ ครับ

Comment

1200 เพิ่มเงินอีก หน่อย ไปซื้อตู้เย็นไม่ดีกว่าเหรอครับ รับรองเย็นสะใจ เคยเห็นมั้ยครับ ตัวระบายความร้อนผ่านตู้เย็น

Comment

Originally posted by ZoLKoRn View Post
        ขนมาทั้งโรงรถแล้วครับงานนี้ อิอิ ดูกันเองหละกันว่ามีรุ่นไหนมั่ง ทายเอา

4 รุ่น 4 สไตล์ กับ 3 Honda 1 Yamaha ieie..

ตัวแรกประเดิมกับเก่าเก็บ Honda LS125 RS ตัวแรงยุค 2 จังหวะเลยนะเนี๊ยะ

แรงมาอีกนิดกับ Honda CBR150 เริ่มเข้าสู่ยุค 4 จังหวะแล้ว น้ำมันแพงก็งี้แระ อิอิ

เข้าสู่ยุคใหม่ของ 4 จังหวะเต็มตัวแระกับ Honda CLICK รูปร่างเพรียวไฉไล ในไสตล์น้องมัธยม

หนึ่งเดียวจาก YAMAHA กับ YAMAHA ชื่อรุ่นเหมือนกับ " การ์ดตัวแรงกล่องกางเกงใน " 135CC

เซต Honda LS ที่เก็บเข้ากรุไปนานแระ

เซต Honda CBR150 ที่ยังพอประจำการอยู่บ้าง เป็นบางเวลา

ปั๊มน้ำหน้าตา ไฉไลๆ คุ้นๆกันมะว่าหน้าเหมือนใคร หล่อเหลาใช่มะหละ

WB จาก ZALMAN ยังเป็นรุ่นเก่าอยู่เลย ZM WB3 Gold

หัวนิวเมติคกับการติดตั้ง งานเนี๊ยบพอประมาณ แฮะ

Comment

เอาถึงขนาดนี้เลยเหรอครับ แจ่มจริงๆ

Comment

Thank หลายเลยครับท่านซอล

หม้อน้ำฮอนด้า Click นี่โดนใจผมเลย

อยากรู้ว่ามันทำจากอะไร อลูมิเนียมหรือทองแดงครับ

Comment

หม้อ 2JZ โลด มิเนียม 2 ช่องด้วย...(ล้อเล่นอย่าโกดน้า..) 5555

Comment

ปาด!!!! เติมน้ำไปกี่ ลิตร นิ คูลิ้ง อีก แจ๋มๆๆ

Comment

แค่อุปกรณ์ก็โหดโครต

Comment

Working...
                  X