Announcement

Collapse
No announcement yet.

เน็ต อันตราย(wifi) มีปัญหาตอนเปิด ปิด CD-ROM

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เน็ต อันตราย(wifi) มีปัญหาตอนเปิด ปิด CD-ROM

ใครเป็นบ้างคับเป็นแถบทุกครั้งที่เปิด CD-ROM เลย หลุดทุกที

เท่าที่เคยเล่นมายังไม่เคยเป็นแบบนี้มาก่อน

Comment

Originally posted by LordPongpon View Post
      เท่าที่เคยเล่นมายังไม่เคยเป็นแบบนี้มาก่อน
      นั่นนะซิคับ ผมก้อเพิ่งเคยเจอนี่ละ งงเลย คลำอยู่นานละยังไม่หายเลยนิ

Comment

ลอง เปลียนไดรฟ์หรือยังครับ

แล้วใช้ ตัวรับ แบบ usb หรือ pci ครับ
        ถ้าเป็นแบบ usb แล้วลากสายไปที่อื่นลองย้ายจุดดูก่อนครับ

Comment

งะ ไม่มี ไครทราบ งั้นดันไปก่อน

Comment

Originally posted by ห้าวซัง View Post
            ลอง เปลียนไดรฟ์หรือยังครับ

แล้วใช้ ตัวรับ แบบ usb หรือ pci ครับ
            ถ้าเป็นแบบ usb แล้วลากสายไปที่อื่นลองย้ายจุดดูก่อนครับ
            ลองเปลี่ยนเคสเลยละคับ ใช้แบบ USB คับ

เคสเดิม CD-ROM เป็น Sata ตัวใหม่เป็น IDE ก้อยังเป็น เรื่องจุดรับสัญญาณก้อลองแล้ว หมดทุกทางแล้วเลยต้องมาพึ่ง Overclock นี่ละคับ

Comment

สงสัยไฟตก[ตอนเปิดcd-rom] wifi เลยหลุด มั้งครับ

Comment

Originally posted by bananaman View Post
                สงสัยไฟตก[ตอนเปิดcd-rom] wifi เลยหลุด มั้งครับ
                คงจะอย่างนั้น ยังไม่เคยหลุดสักที

Comment

เดียวจะลองดูถ้าเป็นจะมาบอก - -

Comment

Originally posted by fatal View Post
                    คงจะอย่างนั้น ยังไม่เคยหลุดสักที
                    PSU 470 คับ เป็นไปได้ไหม

Comment

Working...
                    X